cho mình hỏi về hồ cá vĩnh cữu

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi antiloving, 26/10/07.

1. antiloving

antiloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hix, member mới, hem biết post bài này ở đâu, nếu mod thấy em post sai thì mod chuyển qua đúng chổ dùm em nha, vấn đề này cũng liên qua đến hồ cá

lâu rùi có xem trên 1 tờ báo nước ngoài (hẻm nhớ báo gì), có hứong dẫn cách làm hồ cá vĩng cữu - tức là 1 cái bình nhỏ, có vòng miệng nhỏ, bỏ cát,sỏi, cây và 1 chú cá nhỏ, 1 chú cá lau kiếng, rùi đậy nắp lại kín bằng nút bần, nhưng mà mình quên cách làm là sử dụng cát gì và cây gì rùi, cái này cũng tương tương như hồ thuỷ sinh, nhưng mà mình lại ko có kinh nghiệ về hồ thuỷ sinh cho lắm ! bro nào biết xin chỉ giáo giúp !! tính làm 1 hồ nhỏ để trưng bày cho đẹp, ko đủ diện tích để làm hồ lớn rùi.

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình cũng có đọc qua bài viết đề cập đền vấn đề này. Trong diễn đản này đã được post lâu rồi nhưng mình quên mất ở đâu. Nói chung như là 1 hệ sinh thái trong 1 lọ nhỏ hay quả cầu thủy tinh kín. Cây quang hợp ra o2 cho cá thờ, nhưng làm cực kỳ khó. Phải đặt nơi có nhiệt độ được khuyến cáo của nhà sản xuất vì chênh lệch nhỏ cũng đủ làm nứt bể. Phải có ánh sáng.
    Hơn nữa nó cũng không phải là vĩnh cửu tuy có thể duy trì rất lâu ( mấy năm quên mất rùi :D )
    Nhờ ai kiêm lại dùm. Thanks

3. antiloving

Thích đã nhận:
    3
    hix, đang thích kiểu hồ cá đó lắm. xin làm ơn giúp mình cái ! ko những mình thích mà nhỏ bạn cũng thích, đang tính tặng "người ấy" 1 cái mà hem bếit phải bắt âầu từ đâu nữa. hình như bên Diamond Plaza có bán hồ cá kiểu đó thì phải

4. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
  5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Đúng là bài này luôn đó anh. Không ngờ bài này của anh post. Hì hì. Thanks anh nhiều.

6. antiloving

Thích đã nhận:
    3
    hix, xem xong link của anh Mig29 rùi, tính nghiên kíu 1 cái, nhưng ở nước nhiệt đới như VN thì chắc ko làm nổi rùi !!! dù sao cũng thanks anh Mig-29 nhiều ! đúng là xem xong mở mang tầm mắt ra nhièu