Cho Mình hỏi về Kkf

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi KingAmaTua, 7/12/07.

1. KingAmaTua

KingAmaTua Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang muốn mua 1 ít cá bột kkf mà k biết cho nào bán có uy tín ở TP hồ chí minh có anh nào biết k chỉ dùm em 1 cái em cảm ơn

2. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thập bát la hán, phụng hoàng la hán đó, nhưng giá hơi cao đó nha, từ 250k trở lên.

3. KingAmaTua

KingAmaTua Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình qua phlh rồi người ta nói hết cá bột rồi mình mua cá bột thoi chú cá lớn mình k mua các bạn còn tiệm nào khác kg chỉ mình với

4. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có cửa hàng mới mở ne: CH Tấn Tài, 911 Hồng Bàng, P9, Q6. Bạn đi lẹ lên, đang khuyến mãi khai trương giảm giá 30% đến 9/12 đó. Còn một tiệm nữa trên đường Nguyễn Tri Phương, gần PHLH đó, hình như là alaka 2 gì đó. nằm gần ngã tư nguyễn tri phương và 3/2.

5. kelangdu3

kelangdu3 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    mình thấy TBLH cá kô đẹp lắm mà giá lại trên trời luôn, bạn qua chỗ nào uy tín hơn để chọn

6. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nuôi kkf mà 1 ít ah chắc bạn giàu lắm ha,TBLH PHLH cá ko đẹp đâu 250k mà thấm gì 250k là cá lai bậy bạ chứ kkf ko có gí đó đâu,nếu giàu như vậy nuôi thẳng 1 e có đầu luôn đi vài trai ah

7. vuthien

vuthien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra tiệm KALAII nằm trên đường Nguyễn Tri Phương đối diện với ủy ban Q10
    chổ đó cũng uy tín lắm bạn ra coi thử đi được thì tậu về nuôi

8. KingAmaTua

KingAmaTua Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có mấy em có đầu rồi mà kg phải kingkf bây giơ mới chơi thư kingkf cho biết dó mà

9. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    mình ko bít giờ bạn cần nuôi kkf nữa ko nhưng mình chỉ bạn chỗ mình mua cá nè. ơ đó chuyên bán kkf thôi. hì hì ngồi suy nghĩ mà vẽ đó ^^

10. heocon1708

heocon1708 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghe nói tiệm thuỷ chung cũng ok lắm.Giá hơi mắc.Mình quen mấy ông lái cá thường ra đó bắt kkf kô à

11. KingAmaTua

KingAmaTua Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn mình tới đó rối mà tới buổi tối nên nó đống cửa tiệm đó tên Thủy Chung Mình Thì Kho8ng có ranh đi buôi sáng phải đi làm nên qua kg đc

12. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình nghĩ bạn nên mua cá lớn một tí, nhú đầu rồi, . . . giá tuy cao một ít nhưng an toàn và không bị nản chí, . . .Mình đã từng nuôi rất nhiều kkf bột, đến giờ chỉ lên đầu được 2 em thôi. còn lại thì "bỏ không nỡ mà giữ cũng chẳng xong", bạn suy nghĩ kỹ nhé! .

Nếu không, KKC hay KCX cũng đáng cho minh chơi lắm đó. Tỉ lệ lê gù và giá cũng vừa túi tiền nữa. Chúc bạn sớm lựa được cá vừa ý! Thân

13. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em mới vào nghề thôi nên các bác cho em hỏi điạ chỉ hai tiệm này với các bác Thập bát la hán, phụng hoàng la hán .Em cũng đang đinh nuôi một em kim cương phúc lộc thọ trước...thanks các bác

14. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    hì hì buổi nào tranh thủ đi 1 bữa thì bạn sẽ chết mê chết mệt thôi hi hi :blushing:

15. KingAmaTua

KingAmaTua Active Member

Thích đã nhận:
    0
    PH-LH ở 142nguyễn tri phương đó bạn ơi còn Thập bát la hán mình kg biết mà nghe nói chổ đó lừa đảo kg biết phải kg nghe trên diễn đàn nói nếu sai xin lổi

16. bruno18

bruno18 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có ghé wa Thủy Trung (91 NTP), chỗ này chỉ bán toàn kinh kamfa cỡ 1 -2 ngón, rất đẹp. Giá cá 1-2 ngón châu chữ kỳ cở rõ ràng và rất đẹp dao động từ 500K - 5 triệu.
    Mình cỏ tranh thủ 1 ngày thứ bảy dạo hết các cửa hàng bất đầu từ TT đền TBLH, PHLH, Kala, Hải yến, King Akara... Kết lại chỉ có TT là cá đẹp và giá hợp lý ( xin lưu ý là minh nói hợp lý) , cá ở King Akara thì giá cao và phi lý quá... Quan điểm của mình, các bạn co thể bỏ thời gian và xem xét.

17. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    bạn này nói đúng ^^ mình cũng hơi cá kingkamfa ở thủy chung thôi các bác cứ wa topic cá thành viên của mình xem mua ở thủy chung đó ^^.

18. kimphatai07

kimphatai07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Cẩn trọng trước khi quyết định nuôi King Kamfa!
    Cá bột tỉ lệ lên đầu rất ít.
    King Kamfa giống mới (có thể đã lai), nếu châu đẹp và đầu đã nhú thì mới bằng ngón cái giá cũng đã từ 1 đến 3T.
    Gần chợ cá Lưu Xuân Tín (trên đường Trần Hưng Đạo; bên trái vừa qua khỏi Lương Nhữ Học) cũng có 1 tiệm chuyên bán KKF. Cá đẹp. Tuy nhiên, giá rất cao!

19. bruno18

bruno18 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hành trình đi ngắm cá của mình là bắt đầu từ Thủy Trung rồi đi dọc wa PHLH, TBLH ( cả Nguyễn Tri Phương và Minh Phụng ), đến Thành Thái ngắm cá của Kala , xuôi qua quận 6 ngắm thử King Lai của Tấn Tài. Chạy dọc Trần Hưng Đạo ghé 2 tiệm: Hải Yến và Akara. Vài nhận xét chủ quan:
    - Akara : cá 2 ngón có châu và chữ ( không xuất sắc gì lắm ) => 4 triệu, cở hơn 3 ngón 1 chút có đầu thì 10 triệu => mình ghé vào buổi trưa cỡ 12g, trong tiệm thì ngột ngạt vừa ra khỏi tiệm thì đầu óc hơi choáng váng , chắc là hiệu ứng từ giá cá đây ..hehe
    - Thập bát la hán: chỗ NTP thì cá tạp nhiều quá xem nhức cả mắt mà kg thấy em nào đáng giá. Phía Minh Phụng thì cá đã lớn thì quá cao so với tiêu chí của mình.
    - PHLH : tương tư như vậy..
    - Kala: size từ 1 , 2 , 3 ngón, giá bình dân nhưng kg có KKF như mong muốn , chỗ này giá dao động từ 400 -800.. tùy size. Người bán nói là King Kamalau và confirm là "không có KKF" => thà nói vậy chứ đừng nỗ lên là KKF , thành thật là tốt ..ehheehe
    - Hải Yến thì cá và giá cũng chập nhận đuợc nhưng ở đây chưng 1 em cá bị bệnh nấm ở mắt và miệng làm mình phát sốt ( nhìn kinh khũng khiếp )...
    - Tấn Tài : cá đẹp và giá cũng đẹp, có vài em KCX size cỡ 2,5 ngón ( châu chữ củng tạm tạm) : giá từ 800 - 2 triệu.
    Lúc sáng đã ghé vào Thủy Trung và chắm 1 em KKF tuyệt đẹp cở hơn 1 ngón giá 1,5 triệu nhưng mình sợ hố nên gác lại đó và đi khắp nơi để xem, cuối cùng cũng quay lại đó ngắm lần cuối cùng và ra quyết định mua chú KKF này với giá 1,3 triệu.. hihi cũng vừa lòng lắm.

20. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    chài post lên cho anh em xem liền come on come on ^^!!!