Cho mình hỏi về supreme

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lephuoctien, 13/10/08.

1. lephuoctien

lephuoctien New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới tậu vài em bộ supreme về nuôi, mình chỉ mới nuôi la hán khoảng hơn 1 tuần thôi nên chưa có kinh nghiệm nhiều, mong anh em chỉ giúp:
    Vì mình nghĩ chúng còn nhỏ nên chưa tách riêng ra, nuôi chung 4 em 1 hồ 60 x 40, có một ít san hô nhỏ dưới đáy hồ.
    Cá của mình khoảng 1.5 tới 2 ngón, chưa lột, (con 2 ngón thì đầu có vẻ hơi nhú thôi). Bình thường cũng bơi tung tăng, nhưng nhiều khi chúng cứ đen lại, nằm im một chỗ bết động (như chết vậy), mình thì nổi lên nhiều sọc đen (giống con ngựa vằn vậy đó...hihihi..).
    Mong anh em chỉ dẫn cách khắcc phục. Cảm ơn đã bỏ thời gian ngồi đọc bài của mình. Thanks!!!

2. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hồ 40 x 60 thì khó khắc phục được điều gì lắm bạn ơi. Hồ 1m2 nuôi 4 con tới lớn trong 1 hồ cho nó đặc biệt chút thì được. Nếu không thì bạn nên tách mỗi em 1 hồ. Cá bị sọc là do bị nhát hay bị sốc đấy.

3. La nuit

La nuit Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá này chậm lên đầu, chậm lột. Bạn cho nhiều muối hơn cá khác, và thật nhiều san hô vào để giúp chúng nó lột! Và tốt nhất là tách chúng nó ra!

4. lephuoctien

lephuoctien New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks hai bạn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

5. camaptrolai

camaptrolai Member

Thích đã nhận:
    0
    cá này kè nhau dữ lắm ...bạn cần chú ý đến độ Ph và lượng muối trong hồ ...mình nghĩ bạn nên chuẩn bị hồ 1m2 để nuôi bốn chú này ...hehe...chậm lên đầu lắm đó ...chúc pro thành công hén ...