Cho mình hỏi về vacin

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi khuongtran, 29/4/12.

1. khuongtran

khuongtran Member

Thích đã nhận:
    9
    chào các sư kê

mình có bầy gà tre mĩ con mới nở mà minh ko biết cho nó uống vacin gi , Xin các sư kê chỉ giúp mình về mấy loại vacin thường dùng nhất cho gà con thank !!!!!!!!!!!

2. thanhhung_dhm

thanhhung_dhm Member

Thích đã nhận:
    6
    Việc tiêm Vacxin mỗi người 1 kiểu, Tôi thì áp dụng cách tiêm như sau : 1 ngày tuổi chích vacxin marek ,3 Ngày tuổi cho uống Vacxin dịch tả bằng cách nhỏ mắt mủi miệng, 7 ngày tuổi nhỏ mắt mủi vacxin Gumboro,10 ngày tuổi chích cánh vacxin đậu gà,17 ngày tuổi chích vacxin Gumboro lần 2, 45 ngày tuổi chích vacxin tụ huyết trùng, 60 ngày tuổi chích vacxin dịch tả. ngoài ra mua thêm vitamin + khoáng pha vào thức ăn và nước uống.

chienvietthai and khuongtran like this.
  3. khuongtran

khuongtran Member

Thích đã nhận:
    9
    Nhiều vậy hả bạn , những loại vacxin đó mình tìm mua o đâu vậy bạn cho mình biết ít thông tin , mình mua về nhà chích hay đem ra thú y vậy bạn , cảm ơn bạn rất nhiều !!!

4. chienvietthai

chienvietthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Ấp gà đã kỳ công rồi thế mà nghe hướng dẫn tiêm 5-6 loại Vacxin như này thấy choáng thật. Đúng là nuôi gà phải rất tâm huyết, có nhiều thời gian.

5. hongphongvl

hongphongvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    3 ngày Tả F, 7 ngày Grum 1, 10ngày đậu, 14 ngày Tả F, 16 ngày Lasota, 21 ngày Grum 2, 40 ngày tả 3, 60 ngày tụ. nhưng theo em anh nuôi ít ngừa đậu 10 ngày thôi, còn lại khõi !