Cho mình hỏi về vụ súng bắn keo và keo

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi Baby8X, 27/3/08.

1. Baby8X

Baby8X Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hum nay mình ra cửa hàng mua súng bắn keo và keo dán gỗ về, cái loại to đùng ý nhưng mà khi dùng thì nó nhầy nhụa, nhoe nhoét vả lại cũng chả dính nữa :(

Bà con làm nhà cho Hams thì dùng loại súng và keo nào thế? và cho mình địa chỉ mua mấy loại đó, hoặc que silicon cũng được
    có thể up hình lên cho mình biết được ko?

2. 3liem

3liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
  3. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Súng bắn keo nhiệt muốn dính bạn cần để nó thật nóng thì mới đc. Vì keo này chỉ cần hơi nóng là mềm rồi nên khi súng hơi nong nóng, bạn bóp keo vẫn ra nhưng ko dính chặt đâu. ít nhất cũng để 10~ 15' hâm súng thật nóng đã

Keo này dùng ở những chỗ từ 50 độ trở lên sẽ mềm ra...

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    chai keo dán kiếng là chắc nhất,mua về dán liền,lâu khô nhưng khô rồi cực chắc.Súng bắn keo(nhà mình có mấy khẩu,tại nhà là đồ cưới mà)dùng chơi thôi,bán đạn thì nhìu,nhưng đạn ko ăn đâu,nhất là bắt kiếng nó dễ bung,bắn nhựa thì nhựa chảy đó,nhưng bắn nhựa thì chắc

5. sangmap

sangmap New Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu ở trong sài gòn thì vào mấy cái siêu thị hay chổ bán hồ cá nó có bán tầm 45 nghìn 1 cây

6. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình thì mua mấy cái này chi cho mệt,cứ mua keo con voi về,để khỏi chảy lung tung,mình lấy cây cọ vẽ nhúng vào rùi quét lên chỗ cần dán là xong

7. antiloving

antiloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    à, súng bắn keo, bạn có thể ra các chổ bán đồ điện có bán đó bạn. còn keo thì bạn ra chổ bán vật liệu ngành may mua đó,nhà mình làm quần áo nên biết rành mấy vụ này lắm, súng bắn keo giá dao động từ 30~50k /cây, nên mua laọi màu đen, cán màu cam đó. đừng ham rẻ mà mua của TQ nha, xài chừng vài lần là hư à. còn keo thì mình mua là 15k/ 1 lố 10 cây đó. nếu ko có súng thì có thể mua keo , rùi mua đèn cồn (dùng trong thí nghiệm hóa học, có thể mua ở các quầy bán dụng cụ y tế) cũng đc !