Cho mình hỏi!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Ca con, 12/9/07.

1. Ca con

Ca con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Thưa anh em! Mình có nuôi con Kamalau lai PLT, nó có ưu điểm là châu như Kamlau, màu như PLT, nhưng hỡi ơi cái đầu sao lên yếu lắm~X( , xin anh em chỉ mình cách nào cho nó lên đầu cao được ko? Mình cho nó ăn: sáng & trưa là cá lóc con, buổi tối mình dập XO đen, soi gương cả ngày mà chả thấy xi-nhê gì hết anh em ơi:confused: . Mong các anh em cao thủ giúp với mình với, cám ơn nhiều lắm:crying: .

2. thanlonglahanhn

thanlonglahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi kamalau đầu lên chậm lắm, bạn muốn lên đầu lại cho xo đen là sao?( xo đen có tác dụng lên mầu đỏ) muốn lên đầu bạn nên cho ăn xo humy head( mầu xanh lá cây). bạn có gắng cho cá ăn đều đảm bảo nguồn nước thì cá sẽ mau phát triển hơn. CHúc chú cá của bạn mau lên U toooooo nghen

3. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn thay cá lóc bằng tôm hoặc tép thì tốt hơn , vì cá lóc làm cho cá đen mình và chất đạm ko bằng tôm tép nữa.

4. huy_cristiano

huy_cristiano Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nuôi conkamalau lâu lên đầu lắm nếu có khả năng thì chơi con khác đi

5. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai Pro ở trên nói rất đúng đó bạn. Cá Kamalau đầu lên châm và nhỏ lắm không to đâu. bạn lai với PLT có khả năng nếu mang ghe bố (đầu to) thì đỡ còn không thì.... Hơn nữa cá châu nhiều và đầu ít có khả năng là mái thì sao?
    Còn việc cho ăn thì nên cho ăn tép, tôm trộn thêm ít vitamin tổng hợp 2 - 3 ngày/tuần và nếu muốn có đầu tơ thì cho XO humper head như huynh "Thanhlonglahan" nói đó bạn. chúc bạn thành công.