cho mình hỏi ?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi jamie, 19/11/07.

1. jamie

jamie Active Member

Thích đã nhận:
    1
    mình có cái hồ cũ dài 100 cao 80 rộng 100 vậy nuôi NL dc ko ? cần đèn màu gì cho phù hợp với nó , có cần nuôi chung loại nào với nó ko ? mực nước phải bao nhiêu ?

2. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời hồ gì mà rộng 100 vậy ne, giồng hình vuông quá,nhưng nuôi cá rồng hồ đó nhình không đẹp đâu bạn ah, 1m5*600*600 kích thước này nuôi cá rồng nhìn đẹp lắm,bạn suy nghĩ nhé

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nuôi được 1/2 năm với size 50cm rồi thay hồ khác bạn há. Bạn nên kiếm hồ 1m2 trở lên, quan trọng là kính phải dầy từ 8mm mới nuôi được ngân long, kiến mỏng quá nó tung là bể liền áh.

4. anh2nhawe

anh2nhawe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ như thế bạn có thể cho 2 con ngân long vào!!
    hồ vuông khi lớn lên chúng sẽ có hình vuông

5. Mr.Kim

Mr.Kim Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ đó nuôi cũng được ,chiều dài không có thì bù cho chiều rộng mực nước bạn để khoảng 50 thôi không nên để quá cao,nhưng bạn phải hết sức chú ý ,vì Ngân Long là loài phát triển rất nhanh và có kích thước khá lớn ,khi cá đạt đc kích thước nhất định thì bạn nên thay hồ cho nó ,vì hồ nhỏ là 1 trong nhưng yếu tố hàng đầu gây lên tình trạng xệ mắt ở Ngân Long ,ngoài ra còn anh hưởng đến dáng bơi ......vv

6. jamie

jamie Active Member

Thích đã nhận:
    1
    tại cái hồ này để ở trung tâm phòng khách nên phải thiết kế theo kiểu này đó, hồ mình làm = kính 10mm

7. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hãy nên thay hồ từ đầu chứ để cá lớn lên rồi mà thay hồ thì mệt lắm đó, gặp nhiều rắc rối lắm,cá còn nhỏ mình đổi hồ thì cá không bị gãy đuôi hay tróc vảy,vì nó ít quậy,còn để cá lớn quá thì nó quậy dữ lắm, vì mình đã gặp trường hợp này rồi,bạn hãy cẩn thận nha.