Cho mình hỏi

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi nemofish, 15/3/11.

1. nemofish

nemofish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,184
    Các bạn cho mình hỏi :
    1 - lông đuôi gà bị tưa thì làm sao cho hết vậy mọi người ?
    2 - khi mua thêm 1 con gà mái thả vào chuồng có 2 con mái thì mình làm sao để nó ko đánh nhau vậy mọi người ?

mong nhận đc nhìu sự giúp đỡ của mọi ng
    Thank so much :D

2. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    câu 1 để cho các tiền bối trả lời.
    câu 2 mình úp lên cho xôm để người khác tham gia tư vấn thêm cho bạn, ông bà ta có câu " chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng", nên ko khỏi trường hợp đánh nhau khi bạn đem gà mới về, nhưng bạn đừng lo gà mái nếu đã đẻ rồi, hay đang chịu trống thì cắn nhau cao lắm là 1 hôm à, sau đó sẽ phân chia ra giai cấp hẳn hoi trong chuồng, gà mái đánh nhau ko như gà trống nên cũng ko đáng ngại, điều mình nói chỉ đúng khi chuồng nuôi của bạn tương đối rộng rãi nhé nếu chuồng chật chọi quá thì nó cắn mổ suốt thôi

3. nemofish

nemofish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,184
    ---------- Post added at 10:06 PM ---------- Previous post was at 10:01 PM ----------

Hì , thank bạn nhìu , 2 con gà cũ thì chưa đẻ nhưng con gà mới về thì đang đẻ lứa 1 :D . Mình áp dụg phương pháp " chia để trị : . Tạm thời mình nhốt 1 em mái cũ ra riêng , còn em mái cũ mình nhốt chung với em mái mới . Tạm thời thấy ko có đanh nhau , mình đang lo khi cho em mái kia trở lại thì nó có đánh nhau lại ko ^^ . Ah chuồng mình 1m4 , cao 60 rộng 65 bạn ah :D . .