Cho mình tham khảo ý kiến

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi discusvn, 28/10/08.

1. discusvn

discusvn Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang có 2 em chim bổi lên được vài tháng, đã hót rồi. Trước nuôi lồng riêng, nay muốn nhốt chung thì chim có hót hay không? xin các ACE chỉ giáo dùm, thank

2. nuoichimok

nuoichimok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    nếu bạn nuôi chung thì chúng sẻ đánh nhau cả ngày đó bạn ạ , tốt nhất là bạn nên nuôi riêng ra thì hơn , nếu nuôi chung gặp con chim dữ thì chúng sẻ đánh nhau đến khi nào có 1 con chết thiw mới thôi

3. chòe_than

chòe_than Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Than là loài hay đá nhau mà ban nhốt chung thế thì hỏng hết chim ah.Tốt nhất là nuôi mỗi con 1 lồng

4. chòe_than

chòe_than Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Xin lỗi các bác , em viết nhầm là than,Chào mào bác cũng ko nên nhốt chung chúng với nhau

5. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Bác nhốt chung ngay từ đầu thì 2 em không có vấn đề gì xảy ra trừ lúc đói ăn tranh nhau thôi. Việc tách lồng ngay từ đầu theo bản năng thì cái lồng đang ở đó cũng giống như lãnh thổ riêng ngoài thiên nhiên vậy, nếu có bất cứ em chim lạ nào lảng vảng trong lãnh thổ thì chúng sẽ chiến đấu để bảo vệ. Vì vậy bạn đã tách lồng rồi thì không nên nhốt chung kẻo làm chúng hoảng mà công việc thuần dưỡng lại tốn thêm thời gian