Cho mình xin ý kiến về hồ nuôi cá vàng

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi red_dollz, 4/11/11.

1. red_dollz

red_dollz Member

Thích đã nhận:
    2
    Xin chào các bạn của diễn đàn mình mới tạo nick trước hết cho mình làm quen với.
    Mình không có kiến thức gì về nuôi cá vàng hết hix nhưng mê quá xin chỉ giúp mình.
    -Mình có cái hồ 40x30x30 (dài rộng cao) vậy mình nuôi cá vàng được ko,bao nhiêu con thì được,lọc nước loại gì,nhà mình sài nước máy tại giếng bị phèn nuôi chết hai con cá hắc kim rùi =((.
    -cho mình hỏi giá cá vàng lun tại tphcm nha,mấy con không có vây lưng ấy thik mê:x

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    cái khó của nhà bạn là hệ thống nước bị phèn
    bể của bạn hơi bé có lẽ chỉ nên nuôi 1 con cùng lắm 1 đôi thôi
    bể như thế dùng lọc khoảng 20w là đủ

3. no_fate

no_fate Member

Thích đã nhận:
    6
    nước máy trong SG PH thấp nuôi ok,bể nhỏ vậy dùng bơm 12w là đẹp nhất.

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    HỒ bé quá khiến cho việc nuôi với số lượng bao nhiêu thật khó , vì 3 cặp thôi ( size 2 ngón nhá) ( riêng thủy bao nhãn mình nghĩ 2 cặp thôi) cũng cần khoảng không cỡ đó rồi . VÀ nếu bể bé nhỏ thì máy lọc lại trở nên chật chội hơn hay ''làm khó'' cá của bạn đó. Vậy bạn có thể nuôi tạm đôi ba cặp lấy kinh nghiệm trước và nâng cấp đầy đủ diện tích , số lượng cá và phụ kiện đủ cho bể .
    NƯớc máy coi vậy vẫn ok hơn nước giếng.
    GIá cá vàng ? bạn cho cái tên đi , thành viên sẽ giúp bạn lấy ý kiến , tốt nhất bạn ra hiệu /chợ cá mà tham khảo , tùy giống mà có giá khác nhau bạn ơi .

Mr_guns thích bài này.
  5. red_dollz

red_dollz Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn các bạn quan tâm giúp đỡ mình thả cá vào hồ rùi 2 cặp.hai con vàng loại thường 10k 1 em 2 con lan thọ 40k (nguyễn Thông)( ==!) hồ nước nuôi ok hết.nhưng cho mình hỏi thêm mình sài cái máy lọc có có bơm và cốc lọc đặt hết cả trong hồ (không có hộp lọc trên thành) được không thấy sạch sẽ lắm.

Với lại có 1 con lan thọ đem về thì dáng bơi của nó kì lắm cứ ngả nghiêng giống như nó không giữ thăng bằng được ấy lúc nó bơi nhanh thì nắm ngang T_T nhưng nó khỏe lắm ăn như heo lại còn quậy nữa xin hỏi nó có mau ngỏm không và hình như nó bị chấn thương bong bóng thì phải.

Mình cho tụi nó ăn Kaokui khô được không bạn tại gần nhà không có cửa hàng cá nào hết à

6. tanvipxau

tanvipxau Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ bạn xài bơm 15w là hợp lí nhất bạn rág sắm 1 hộp lọc tràn 3 ngăn là ổn nuôi không đc nhìu vì kích thước nhỏ!bệnh bể bongbóng trị có đc không mấy bác ?