Chỗ mua dụng cụ test nồng độ CO2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi Newone, 18/3/08.

1. Newone

Newone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    mình mới chơi bể TS và cũng đã mua cốc test CO2 loại nhỏ bằng đầu ngón tay lắp trong bể (lắp theo chỉ dẫn) chỉ đc vài ngày thì bị rạn hết, mua cái thứ hai rồi mà vẫn bị thế chẳng biết làm sao cả, k có nó thì k biết nồng độ CO2 thế nào cả, các cây đa, cây đề trong làng thủy sinh chỉ giúp mình với:
    - Nên mua loại dụng cụ test CO2 nào và ở đâu ?
    - Nếu k mua đc thì làm thế nào để biết nồng độ CO2 trong nước ? mới chơi TS đc vài tháng mà chưa đc nhìn thấy cây thở thèm quá :confused:
    Bể của mình là loại bể đúc1200 , lọc ngoài ATMAN F4, Bình CO2 và cốc trộn đầy đủ & sục CO2 06h/ngày (2 giọt/s), 05 bóng 30Wx96 bật 10 tiếng, khi đèn tắt thì máy sục làm việc, nhiệt độ trong bể luôn luôn 28 độ. Mình có tham khảo và làm theo hướng dẫn trên 4rum mà vẫn k thấy có kết quả chỉ giúp mình với nha. cảm ơn nhiều:blushing:

2. trungdung

trungdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    không ai chơi máy sục trong bể thủy sinh cả bạn ơi bỏ nó đi mà cũng không cần đo cứ để co2 2 giọt là ok roài

3. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    ^_^ cửa hàng opnline của ABV có bán đó bạn, xin luôn. Mình đã thấy nhiều người xài rùi nhưng chưa có aio rạn như bạn cả..................

4. Vietlam

Vietlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Theo mình không nhất thiết phải có dụng cụ test CO2, bạn để 2 giọt/s là ok rồi, nhưng khi nào tắt đèn hãy tắt CO2, Nếu ánh sáng của bạn tốt, nước trong cây sẽ quang hợp mạnh thôi (thở), chỉ sợ đến lúc đó lại không muốn nó thở nữa vì hoa cả mắt.

5. seatiger

seatiger Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra của hàng hóa chất báck khoa trên đường tô hiến thành gần ngã tư tô hiến thành với nguyễn tri phương đó. hôm nay mình ra mua hóa chất thấy nó có bán bô kit test CO2, ngoài ra còn có test pH, NO2, NH4, GH nữa. Hình như là có thể dùng cho hồ cá được vì mình thấy ngoài bìa in hình hồ cá.

6. seatiger

seatiger Active Member

Thích đã nhận:
    0
    A. sorry ờ Hà Nội à. Ko Để ý .......(50 ký tự).......