Cho muối vào bể thủy sinh???

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi hundderkatze, 18/6/08.

1. hundderkatze

hundderkatze Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi, công dụng khi cho muối vào bể thủy sinh để làm gì? Bể nhà em khoảng 60l, chẳng hiểu sao bọn 7 màu thỉnh thoảng lại thấy 1 em lờ đờ rồi vài ngày sau thì chết, khó hỉu quá (mặc dù em chỉ vừa mua có 2-3 tháng) Bể em khoảng 60l thì cho bao nhiu muối thì vừa?

2. thanhvnptsl

thanhvnptsl Active Member

Thích đã nhận:
    1
    ban oi!người ta chỉ cho muối vào bể mà trong đó ko co cây thủy sinh thôi, để phòng bệnh cho cá mà. còn bể thủy sinh của bạn mà cho muối vào thì có mà như dưa muối à.cá của bạn chết có thể do nguồn nước, hoặc do a/s và lớp nền nữa. bạn cho thông số về những thứ đó đi để anh em cùng giả quyết cho.

3. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    cho muối với nồng độ nhẹ thì không sao cả. 25g/100 lít nưốc. Mình vẫn thả cá và bỏ muối, vẫn OK, không sao cả

4. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    no
    hồ TS ko bao giờ cho muối bạn ui,hik..................................................

5. linhhoxungphk

linhhoxungphk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thấy cho muối vào cũng đâu có sao, minh thây nó bớt rêu khi bỏ muối vào nữa là, có gì sai xin bỏ wa nhưng hồ nhà mình khi bỏ muối vào thì lại bớt đc rêu nâu

6. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    hì,bớt rêu thì cây cũng ảnh hưởng,trong bể TS khi cho vào bất kỳ 1 loại chất nào cũng đều ảnh hưởng đến toàn hồ,vì thế phải sử dụng tối đa các biện pháp sinh học. việc bỏ muối vào hồ cá theo mình là ko nên vì có thể làm các chất bị phản ứng,tệ nhất là trường hợp làm chết hệ vi sinh (Mô Phật)

7. thinh195x

thinh195x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Muối chưa tăng giá nên cho mạnh tay chút nữa để bể hết rêu và cá cũng đỡ ươn:crying::crying::crying:. Dùa dậy thui- cho muối vào là tiêu luôn cây đấy vì lúc đầu lượng ít,cho nhiều lần muối hòa tan và ngấm xuống nền thì hệ vi sinh sót xa lắm đấy.Trên 4rum đã có bài phân tích kỹ rồi-nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng.