chỗ nào bán máy khoan mini để khoan lỗ làm lồng chim nhỉ

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi badaigia, 6/6/10.

1. badaigia

badaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    tình hình là em học ở hà nội.dạo này đang rảnh nên muốn làm cái lồng chim.nhưng chưa biết mua máy khoan ở đâu. nhà em có máy khoan to rồi nhưng để ở quê cơ .nên em chỉ định mua cái nhỏ thôi.chỉ cần khoan được lỗ làm lồng chim là được.bác nào biết chỗ bán thì chỉ cho em với.rẻ thôi nhé.của tầu ý.em là sinh viên mà.hihi.với lại mua cái khoan to thì hơi lãng phí.làm mỗi cái lồng chim mà phải mua cai khoan mấy trăm thì không đáng nhỉ.hihi=((=((=((

2. vuongvnn

vuongvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    chợ trời thẳng tiến cứ hàng nào to đẹp nhất thì vào. vì các hàng đấy chuyên bán buôn giá rẻ. Bác nào đâm đầu vào hàng nhỏ hoặc sạp vỉa hè là bị chém tung đầu đó nha. nhà em ở đó nên em biết không xui dại đâu. khoảng trên 500k 1 cái thui. còn mũi khoan thì mua thêm

3. HuyNX

HuyNX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    Ở HN thì ra chợ trời thôi. Bạn đi vào dãy mà bán đĩa, bán phụ kiện xe máy, cứ đi đến cuối thì có nhiều hàng máy khoan lắm, vào hỏi xem bạn cần cái nào thôi. Tôi có mua 1 cái máy khoan mini cầm tay ở đó, giá 300k, có sẵn nhiều loại đầu các công dụng khoan, cắt, mài... Nếu cần pm tôi úp ảnh lên cho xem có đúng loại bạn cần ko nhé

dongkj thích bài này.
  4. vodanhkhak

vodanhkhak Member

Thích đã nhận:
    29
    vào chợ giời, bảo mua cái khoan mạch điện tử đó bạn, < 100k thôi, đơn giản lám, xong mua cái mũi khoan 1,5mm nếu làm lồng khuyên, 2,5mm làm lồng chào mào, 1 mũi khoan 2k, hehe tất tần tật chưa đến 100k nhá, hihi, nhớ là cái khoan mạch điện tử nhé, mua loai khoan như các bạn nói trên là khoan bắt vít, lãng phí, mua làm ji khi không có nhu cầu

5. TYPN

TYPN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    Bạn thử tham khảo giá cả, và chủng loại của cái Máy khoan này xem.
    Link Máy khoan.
    Mũi khoan thì lên chợ giời.

6. badaigia

Thích đã nhận:
    46
    em thank các bác nhiều! và đây là câu trả lời mà em mong đợi nhất. vì đúng là em chỉ cần cái khoan mạch đó thôi. nhưng cho em hỏi thêm là.cái khoan đó hình dáng thế nào và bác có biết chính xác về nó không ạ? bác cho em them chút thông tin nhé

7. vodanhkhak

vodanhkhak Member

Thích đã nhận:
    29
    bác đi vào chỗ hàng linh kiện máy tính, chỗ công an phường đấy, rồi đi xuống cuối cùng , hỏi mấy người bán hàng ý, hum no tớ vùa hỏi lại là 60k, cách đây 2 năm là 30k thôi ah, máy đấy la máy có mô tơ 12v mà, no' kèm theo bộ đổi nguôn 220v xuóng 12v đó, hình dạng của nó gần tương tự như cái súng bắn keo silicon đó, thiết kế cực đơn giản

dongkj thích bài này.
  8. vodanhkhak

vodanhkhak Member

Thích đã nhận:
    29
    View attachment 1611 địa chỉ cho các bác nào muốn tự thử sức làm lồng đây, ^^

9. badaigia

Thích đã nhận:
    46
    uhm.thank bác. lúc nào rảnh em sẽ qua đó làm nột cái về .à mà.cái đó lắp được mũi khoan 3 li không? nó có đủ sức khoan được gỗ không nhỉ?

10. sont

sont Active Member

Thích đã nhận:
    108
    bạn ơi bạn đã làm được lồng chưa?mình cũng là sv trên hn cũng muốn làm lông lắm nhưng còn thiếu n thứ chưa biết mua ở đâu bạn biết chỉ giúp mình với,như mua nan lồng hoặc mây lam vanh cho lông chẳng hạn.bạn chỉ giúp mình với nhé.cám ơn nhiều

11. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Công nhận nếu nuôi chim mà tự làm cho mình một chiếc lông thì tuyệt cú mèo! Cảm ơn các bác! Hè này em cũng sẽ gắng làm cho minh một chiếc lồng chim! Thân!