Chó nhà em có gọi là bất thường không?

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi langquang, 29/2/08.

1. langquang

langquang Member

Thích đã nhận:
    0
    Chó nhà em ăn cơm và hạt thức ăn cho chó luôn sẵn sàng. Nhưng có điểm khác biệt là nó thích ăn ... trái cây. Nó có thể ăn xoài, cóc, ổi, táo, sầu riêng, bưởi, mãng cầu, chôm chôm, nhãn, quýt... chỉ không ăn chuối và cam thôi. Thích nắm ngủ trên salon, thích bắt chuột, gián, bướm... con gì lạ lạ bay dzô nhà là nó bắt hết trừ nhỏ quá như kiến chẳn hạn. Em không biết như vậy có phải là nó hơi quái không? Nếu bác nào thích thì em sẽ chụp vài tấm nó ăn trái cây cho coi.

2. Gấucon

Gấucon Guest

Như vậy chẳng có gì bất thường đâu, hay ấy chứ. Bạn post hình lên nhé.

3. Shadow

Shadow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không có bất thường đâu bạn, chú cún nhà mình cũng vậy, nó ăn cả lê, táo, dưa hấu, khoai lang, khoai tây..., nó còn bắt được cả chim bay vào nhà mình nữa, hôm bữa nhà mình đi làm không biết nó làm thế nào mà bắt đươc con chim sẻ thế là nó chén sạch, chỉ chừa lại mấy cái lông thôi, thật kinh khủng hihihi...

4. vudangvietha

vudangvietha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Nghe hay đấy. Hóa ra con cún nhà bạn có sở thích gióng con mèo nhà mình. Nó thích ăn rau muống, bắp cải luộc, rùi rất nhiều thứ như bánh qui, socola. Linh tinh lắm, ăn như heo vậy. Nhưng mà ghét nó nhất là nó hay đi chơi lắm. đang nuôi con mà bỏ đi rùi chả về nữa, làm mình phải nuôi con nó, hu hu

5. nhoc_9x

nhoc_9x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    -hihi ... chó chịu ăn thế thì càng tốt ... ko có gì là lạ ... con chó nhà e còn ăn cả chùm ruột ( nhai nhai vài cái ròy nhả hột )
    -con cái zụ bắt chym bắt cò thì e đoán chó nhà a còn là baby fải hok ? tụi baby nó wậy zậy đó ... thix tìm hĩu ... lớn ròy nó wen, ko có wậy zậy nữa (có thể còn bắt chuột)
    ^^

6. catsamac

catsamac Member

Thích đã nhận:
    0
    Có chó bắt được chuột là đỡ phải nuôi mèo rồi, chứ nó nhìn thấy chuột lại cười thì......Chúc mừng bạn, con chó của bạn tốt đó, không có gì kỳ lạ cả!

7. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    uhm. Theo mình đoán thì chú này được yêu từ nhỏ rồi, nên mỗi khi người ăn cái gì cũng cho nó thử một tí, hoặc là hồi nhỏ là chó hoang, nên gặp gì ăn nấy.
    Thiệt ra chuyện này bình thường thôi, chó nhà mình còn ăn cả nước đá nữa đó.

8. Đình Quyền

Đình Quyền Active Member

Thích đã nhận:
    2
    vậy là chó nhà bạn giống chó nhà mình rồi nhà mình bán cơm tấm cơm thừa vá xương rất nhiều nhưng từ nhỏ dến giờ chỉ ăn lòng gà luộc ,hột vịt lộn , pho mai, bánh ngọt nhưng phải thơm bơ và tất cả các loại trái cây đặc biệt là sầu riêng

9. porcupine_cute

porcupine_cute Member

Thích đã nhận:
    0
    Híc. Thế cũng phải hỏi. Chả có j` bất thường cả. Thế chó ko dc ăn hoa quả ah.Chó nhà mình còn thích ăn hoa quả cơ. Nó ghét ăn cơm :(.MÀ cơm còn hok dc cóa mùi tỏi, hành, bơ . Chó nhà bạn là rất bt đấy

10. Doraemon25

Doraemon25 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Haha, chó nhà em thấy mấy con ếch con nhảy vào là dí tới tấp. Ăn trái cây ăn cả vỏ nữa. Em ăn táo, gọt vỏ ra, đút là ăn liền. Nhai ngon lành. Dưa hấu cũng xơi khí thế.

11. Rottweiler

Rottweiler Member

Thích đã nhận:
    0
    COn chó con hay bắt cac sinh vật khác đó là bản năng. Mà chó con phải nghịch lớn mới thông minh. Chứ mấy con ăn no nằm ngủ lớn lên đần độn lắm

12. moneyinthebank

moneyinthebank Member

Thích đã nhận:
    0
    nó là một con chó hiếu động đó có thể cho nó đi dạo chạy nhảy vui đùa để cho đỡ ''cuồngchân''!!

13. redflame

redflame Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thằng nhà em ko những thich ăn trái cây mà quái hơn ở chỗ thich ăn kẹo nữa đặc biệt là kẹo mút,ngậm cục kẹo mut trong miệng ko nhả ra,cũng ko cắn nát mà ngậm từ từ,khi hết kẹo thì nhả cái que ra,hehe,khoái nhất coi cảnh nó ngậm cây kẹo chạy long nhong quanh nhà,như con nit ăn kẹo vậy,mà lúc đó có khách tới nhà cũng ứ thèm sủa,cứ gừ gừ nhe răng ra đe doạ ko à

Last edited: 15/7/08
  14. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chú cũg vô đây chơi à , box chim chóc dạo này lắng wa' :)) ! Ghé sang hàng xóm xem cũng hay hay !
    Con chó này thuộc dạng thiếu chất cần bổ sung :)) ăn rau là vì hè nên nó háo :laughing: ng` mình còn có hoa quả mà chén, còn em dog đành phải chiến cùi bắp hay rau muống hay gặm cỏ thôi !:-$

15. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chả có gì bất thường,cho em nó ăn trái cây để có nhiều vitamin :D

16. vyn

vyn Member

Thích đã nhận:
    1
    Chó nhà mình thì không chịu ăn rau, trái cây. Toàn thích thịt, gặm xương gà :D. Chỉ còn biết cách thỉnh thoảng bóp mõm nó đút chuối cho ăn thôi.

17. hothabi

hothabi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    Chú Fox-milu của mình cũng thích ăn trái cây. Đúng hơn là chú thích ăn thức ăn có vị ngọt và thịt ... dạo này chú nó hay dùng bơ, sơri, thịt mỡ ...

18. yuuichiki

yuuichiki Member

Thích đã nhận:
    0
    chó nhà các pác lạ thiệt, đời em chưa thấy con chó nào ăn được mấy thứ oài, cóc, ổi, táo, sầu riêng, bưởi, mãng cầu, chôm chôm, nhãn...., hôm nay dc mở mang tầm mắt. có lẽ em chưa cho nó ăn mấy thứ đó bao giờ nhưng em nghĩ chó chắc gì đã tiêu hóa được mấy cái thứ đó nhỉ. lỡ đâu bụng thì chết ^^

19. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    He he he... chó này giống chó của trạng Quỳnh hén.

20. nhocli.ko

nhocli.ko New Member

Thích đã nhận:
    0
    con chó nhà em chỉ ăn sầu riêng. bơ, cỏ .Còn lạ hơn nó ăn cả đất nữa . không biết nó có bị sao ko nhỉ