cho nhóc lời khuyên !!! gấp

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi emthichrap, 4/9/11.

1. emthichrap

emthichrap Member

Thích đã nhận:
    8
    gần nhà e có ông kia nuôi cm hum nay zô hỏi tính bắt 1 con vì thấy ôg có mấy con cm cung đẹp.ông có con kia xác là cm long khánh (xác nhỏ nhưng e thấy con này đòn dài lắm) nhưng ép giọng huế (nghe ông nói thế) lúc ông mang ra tắm nắg e thấy nó cũng múa máy rui hot sung lém ông đòi 800k cả lồng lun.các bác thấy giá như thế có đc k ???

2. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Cơ bản là bác phải xem là em nó thuần chưa, Nuôi lồng bao nhiêu, nhìn tướng tá tn, có tật lỗi gì không. Vì với tầm tiền 800k để mua 1 chú cm thì cũng là 1 chú bình thường nếu đúng giá. Vì chim bổi bây giờ cũng 200k 1 con nhốt lồng tập thể :D

3. minh_linh

minh_linh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chim được mấy mùa rồi bác nếu trên 1 năm lồng tôi nghĩ giá đó chấp nhận được,còn hay dở thế nào thì phải tận mắt nhìn chim mới biết được.Chúc bác sớm có chim để chơi.

4. Tuệ

Tuệ Guest

Bác có nhầm không chứ , chỗ mình 50k/1 biết ăn cám và hót giọng già , còn 800k là xị lắm rồi , con 500k chỗ mình là thò tay vào lồng nó cắn luôn , hót hay nữa

5. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Tùy chỗ bạn ơi!!! Ko biết bạn ở vùng nào chứ ở Bà Rịa thì nó tới trên 100k-200k ko ah,mấy năn trước chỗ mình mới có giá 50k tuy nhiên toàn chim đã đỏ tách và chim hơi xấu....nhưng tới khi có mùa chim chưa đỏ tách thì tới 120k lận.

6. ngoc thach

ngoc thach Guest

đúng là 50k nhưng cũng là chim bổi thôi. bạn ở huyện nào?

7. emthichrap

emthichrap Member

Thích đã nhận:
    8
    sáng hm qua e mới bắt rùi lúc trên đường zìa thằng bạn rủ đi dợt e mang đi lun lúc cheo lên nó sung lắm hót hét chập cánh liên tục lun khi nào e làm cái clip cho mấy bác xem.mấy người ở đó kiu còn này giọng hố bò ở ĐNai đó,có bác nèo bít k??? e ở ĐNai lun nè

8. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Mình thấy giá như vậy là chấp nhận được là vì : Lồng to mới cũng có giá 250-300k rồi mà như bạn nói là CM đẹp nữa thì chơi luôn đi. 1 em như vậy cũng mất khá nhiều thời gian và tiền cám nữa. Không phải nghĩ nhiều keng luôn . Chúc bạn có chim đẹp.