Chợ phiên Hà Đông.

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi hoctro_mechim, 9/5/08.

1. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Sau bao ngày mong đợi cuối cùng thì em cũng tới được chợ phiên Hà Đông với mien xaocuabe. Mặc dù chợ rất đông đúc nhưng hàng chim thì không nhiều lắm, chủ yếu là cây cảnh thôi. Sau một hồi lòng vòng tham khảo, cuối cùng thì em cũng chọn cho mình được một chú chào mào với giá 50k, so với Saigon thì với giá này em có thể mua được hai em chào mào nhưng mua được chú chim đẹp là ok rùi. Em thấy ở Hà Nội rất nhiều chim nhưng sao giá cả đắt đỏ thế nhỉ ? cu gáy bổi mà người ta đòi 200k, chào mào 70k..hichic ! Chắc ở Hà Nội chơi chim nhiều quá nên người ta tăng giá. Em cũng có tham khảo giá của lồng bẫy giá 70k nhưng ko biết có bẫy được ko ? Tiện đây em cũng muốn hỏi các bác biết chỗ nào có lồng bẫy thì chỉ cho em với nhá. Nói chung nếu ai rảnh thì cứ ghé chơi, làm một ly nước chè, ngồi nghe chim hót và lòng vòng quanh chợ thì cũng thú vị lắm. Biết đâu lại làm quen được với anh em ABV nữa. Thân chào !

2. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Theo em cu gáy như thế thì đắt quá . Gáy bổi thôi mà

3. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    bác nói thế thì nói làm gì.Em ở hà nội mà luôn luôn tự hỏi tại sao chim hà nọi lại đắt.Chán ghê

Có hôm em ra chợ Hà Đông thấy 1 con chào mào đã thuần lắm rồi ,treo ở chỗ chợ búa mà hót như điên.nó vừa hót vừa nhảy lên xuống cầu trên dưới ,thậm chí còn xập xòe cánh nữa.em hỏi thì chủ nó bảo là 300k .Các bác thấy thế nào ạ.Đấy là em chưa bình luận giọng nó nhé

Last edited by a moderator: 12/5/08
  4. thd

thd Member

Thích đã nhận:
    3
    giá như vậy là quá tốt nếu có mình ở đó thì mình sẻ mua ngay. sao bạn ko mua nó nhỉ

5. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Không rõ thế nào, nhưng cuối tuần qua có đi chợ chim thì thấy khuyên non rất hiếm, chim đã tự mổ thì toàn 60-70K/con.
    ĐÚng là giá chim ngày càng cao thì phải, nhưng hầu như chả chọn được con nào hay hay cả.

6. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    to : hoalo_biglong, nếu mà con chào mào đó bán 300k thì quá rẻ rồi. Bữa đó em đi cũng có một hai con thuộc hót dữ lắm, nhưng thấy giá bổi cao quá nên có dám hỏi giá chim thuộc đâu. Thôi để bữa nào xuống đó coi sao.

7. chim_chich

chim_chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hôm phiên ngày mùng 5 mình có xuống Hà Đông nhưng chim có vẻ ít hơn ngày xưa, cây cảnh thì nhiều hơn, pó tay, chắc tầm này vẫn chưa vào vụ, các bác đợi tầm 1 tháng nữa xuống thì limit :D

8. chimdada

chimdada Member

Thích đã nhận:
    0
    chào mào diễn dáng đẹp thuần nhanh nhất trong họ chào mào giá khoảng 50k là chuẩn rồi đó bạn
    con cái loại chào mào đen bạn mua ở thành phố 1 chú thì chán lắm nhiều lúc nhìn thấy cả chim cái

9. linchung

linchung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chợ Hà Đông mà, chuyên thế bác ạ, nhưng nếu mặc cả rắn vào thì không đến thế, ví dụ một đôi gáy non họ đòi 160k em trả 80k mất một lúc vẫn bán đấy, không được thì các bác đừng mua kẻo hớ, vì chợ đó lúc đầu phiên còn đông người thì dân bán chim còn kiêu ko bán với giá rẻ, cuối phiên thì bán vậy, các bác xuống Hà Đông mua cái gì cũng thế cả, không chỉ cá chim đâu, ví dụ như chợ Hà Đông, ngày trước cách đây 3 - 4 năm, một cái áo khoác hoặc quần jeans hô giá 170k - 180k sau khi mặc cả còn 70 - 80k, với giá cả bây giờ thì có lẽ không còn giá 70 - 80k nhưng chắc cũng chỉ khoảng 100k thôi, lâu rùi em không mua ở đấy nữa nên không biết, bật mí một đôi dép da hô giá 125k nhưng sau khi mặc cả còn 45k, tùy các bác, nhưng lần sau đi thì nên dẫn theo một người con gái am hiểu về Hà Đông và biết mặc cả thì mới mua được đúng giá đấy. Chúc các bác vui vẻ với lần đi chợ sau

10. tuhoang80

tuhoang80 Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác ơi!em vào chợ xuốt mà chẳng tìm thấy chỗ bán các bác ạ!pó tay.....em chỉ tìm thấy mỗi một hàng ở đường vào chợ tạm thôi!!!!!chán/////bán đắt phải nói là dã man!chào mào nhìn xấu như QUẠ má đòi 1 lít ko hiểu ntn??????các bác chỉ dùm cho em mấy cửa hàng chỗ nào nha!có phải vào hẳn trong chợ tạm ko vậy???????chỉ dum em với/!!!!!

11. CHIM_CUT

CHIM_CUT Active Member

Thích đã nhận:
    4
    chêt ông này rồi. Hàng đấy bán đắt có tiếng. đấy là bên làng Hà cầu. chim vừa xấu lại vừa đắt. tốt nhất bạn đợi phiên chợ mà mua. ở đấy nói thách nhưng mặc cả được. Nói chung là ở Hà Đông it hàng chim lắm

12. chim viet

chim viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình làm ở hd hầu như phiên nào cũng trốn cơ quan ra đấy tí,mình thấy ở đấy cũng bt thui mà nói chung là cư phải rắn là được hôm nào bác nào thích em dẫn đi.đang mùa chim non mà giá cũng ok đấy.

13. tulunvodoi

tulunvodoi New Member

Thích đã nhận:
    0
    phiên chợ hà đông vào những ngày nào vậy để có dịp sang đấy chơi xem có gà kiểng hay chim gì không

14. vuongvnn

vuongvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    ôi trời... siêu nhân bới rác........................

15. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    vào các sáng ngày 5,10,15,20,25,30 âm lịch. Nếu tháng nào mà lịch thiếu thì phiên ngày 30 chuyển xuống 29 hoặc 28 âm lịch

nguyenanhminh and evolmrots like this.
  16. longseu

longseu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    keke! phiên chợ người ta họp ở đường ven bờ sông nhuệ ngay cầu rẽ vào chứ có trong chợ Hà Đông đâu! nếu vào chợ hà đông thì chỉ có chó, mèo, gà ,vịt thôi! Giá chim ở đấy rẻ hơn trên chợ bưởi nhiều phết nhưng vì ra đấy xa quá nên e chẳng đi được

17. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    đúng rồi rẻ nhưng chất lượng như nhau.. em thấy chim tốt mấy bác ở nhà lọc hết rồi. hix
    phiên hà đông h còn thêm khoản có cả mấy em hàng nữa đấy các bác à :D

18. trehamchoi

trehamchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,169
    Thì đúng rồi bác người bán cũng phải lọc ra chứ mộc thì khó nói lắm mỗi con mỗi giá. Mình chon được con hay cũng hên sui thôi

mrtran and maithanhtoan like this.
  19. NXB

NXB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Đương nhiên người bán họ phải lọc ra để tăng giá so với các con mộc khác, tôi thấy trên HHT học lọc ra bán khoảng 200k/1con đấy cũng đắt phết

tinhhang thích bài này.
  20. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Gáy bổi có 200k thì ăn thua gì anh. Ở Hp gáy bổi 250k/1con, mi mộc cũng 450k-500k/1con rồi....tùy hàng và tùy khách mua. Còn ở chợ thì....có thể rẻ nhưng chất luơng....