chó phốc

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi sinh, 26/10/08.

1. sinh

sinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới có một con phốc (hình như nó lớn rồi) nó nhát lắm, ít ăn nữa, cứ nằm hoài.còn tiểu tiện bậy trong chỗ nó nằm nữa. cho em hỏi:nó có bị sao ko vậy:crying:........giúp em với.thanks

2. cún_dũng

cún_dũng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    đến thế thì nó bi bệnh roi ra thú y xem thế nào bỏ ăn có 2 loại 1 loại là con chó đó đủ chất nên nó ko muốn ăn con loại 2 chắc nó bị bệnh bạn xem nó co ho ko còn zụ nó làm bậy thì đánh nó nhẹ cho wen đi

3. Kate

Kate Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nghĩ là hổng sao đâu bạn, theo như bạn nói thì có lẽ là nó lạ chỗ nên nó sợ đó. Bạn nên quan tâm đến nó nhiều hơn, thử cho ăn thức ăn ngon 1 chút, dẫn nó đi dạo và tập cho nó có thói quen đi vệ sinh đúng chỗ thì ổn thôi mà. Mà nếu bạn thấy nó cứ bỏ ăn hoài, nhìn mệt mỏi thì có lẽ bạn nên dẫn nó đi khám bác sĩ càng nhanh càng tốt.

4. khuyên mộc

khuyên mộc Active Member

Thích đã nhận:
    6
    bạn ơi..cẩn thận chó bị trầm cảm đấy,theo mình được biết chó bị trầm cảm cũng bị hiện tượng như thế..bạn nên chăm em nó kĩ hơn và thường xuyên dắt đi dạo nữa..tốt nhất là mang em nó đến bsty hỏi cho cận thận bạn ạh..chúc chó của bạn khỏe mạnh..!!

5. sinh

sinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìn cũng bình thường,chẳng mệt mỏi chut nào nhưng nhat lắm thấy người thì chạy ngay...nó ngủ hoài.it ăn lắm(kể cả đồ ngon) nó lun ở dưới bếp(vì chỗ ngủ của nó ở dưới đó mà) ko lên trên hay ra đường.lúc trước mới đem về là đặt chỗ nào là ngủ chỗ đó.giờ thì có hơi chạy quanh chỗ ngủ một chut nhưng vẫn sợ người.chăc chỉ ẵm đi thì nó mới di thôi
    DÙ SAO CŨNG CẢM ƠN!!!

6. huyquangha

huyquangha New Member

Thích đã nhận:
    0
    he

con mic nhà mình cũng vậy, chẳng biết giải quết sao nữa
    [-(

7. aikin

aikin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    564
    Theo em thì chắc chú ta vừa về nên còn nhút nhát, cũng có thể là bị mệt mỏi căng thẳng nữa. Ngày trước nhà e cũng có chú mèo Thái bị như thế. Sau đó thì phải thả cho chú ấy chạy chơi nhiều hơn (cái này mất công ngồi trông giữ lắm), thức ăn thì lúc nào cũng để sẵn, nhưng ko để nhiều (lại phải thay đổi mấy loại thức ăn xem em nó thích loại nào nữa cơ).
    Sau đó thì thấy e ấy nhanh nhẹn hơn và ko còn ủ rũ nữa. Nhưng em thấy có vẻ việc đc thả đi chơi và nằm phơi nắng là hiệu quả nhất ấy, thấy chú ta hoạt bát hẳn.