Cho tớ hỏi về cá Hồng két với

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi kakahuyen, 7/7/07.

1. kakahuyen

kakahuyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhá tớ mua màu đỏ au
    Nuôi được mấy tháng tự dưng nó nhạt màu đi,nuôi hai con thì 1 con vẫn binh thường,còn con kia bị nhạt đi,màu đỏ nhợt nhạt,ăn uống vẫn bình thường,bơi khỏe,mỗi tội bị nhạt đi
    Giúp tớ với,có ai biết nó bị cái gì ko

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình nghĩ chắc con kia bị stress, bạn mua về nuôi nhiều nhiều cho em nó vui

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    HK nó hay bị xuống màu bất tử vậy đó bạn, bạn thử mua tép mồi sống về cho nó rượt ăn vài ngày xem...Hồ nuôi HK dùng bóng jebo hồng tím loại dùng cho cá la hán làm chúng đỏ rực lên...

4. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Hồng Két trước khi bán vào Việt Nam đều bị các trại cá bên Trung Quốc tiêm kích mầu rồi, về mình nuôi 1 thời gian là mầu nó nhạt dần đi là chuyện thường tình thôi.
    Sau các bạn nhớ khi mua Hồng Két nhớ đừng chọn con nào mầu đỏ rực mà hãy chọn những con có mầu đu đủ thôi, loại này không bị kích mầu
    Đèn dùng cho cá Hồng Két tốt nhất là đèn TFC nó dọi vào lên mầu đỏ Hồng Két dữ dội lắm.
    Nếu muốn mầu của cá Hồng Két đỏ lại bạn mua thức ăn hạt khô đã trộn kích mầu ( bạn hỏi các hàng cá cảnh đều có bán ) về cho ăn là lên mầu lại thôi.
    Còn muốn nhanh bạn chích cho nó 1 liều Carophyll Pink Astaxanthin là lại rực rỡ thôi.