Cho tôi hỏi về bệnh chim họa mi

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi daothidung, 9/11/08.

1. daothidung

daothidung New Member

Thích đã nhận:
    4
    Họa mi đi ỉa phân nhão và toàn nước mầu vàng. Các bác nào biết bảo tôi cách chữa với

2. khuyên mộc

khuyên mộc Active Member

Thích đã nhận:
    6
    bác thử cho 1 ít nước chè vào cóng nước..nhớ ngày nào cũng phải thay nước và để em nó ở chỗ thoáng nhé..chim nhà em cũng vừa bị như thế..em cho nc chè vào trong vài hôm thấy khỏi...:d

3. daothidung

daothidung New Member

Thích đã nhận:
    4
    vâng cám ơn bạn tôi sẽ làm thử theo cách của bạn! sắp tới ở Hạ Long QN có đợt giao lưu họa mi chiến bác nào ở gần đó thì đến tham gia cho vui nhé!

4. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bạn tới hiệu thuốc tây

Bạn mua vài ống Gentamicin 2ml cho vào 1/2 cóng nước. . Nếu bạn cho uống thuốc buổi sáng thì chiều đã thấy fân khô rồi. Chúc bạn thành công /

5. Longchimdalat

Longchimdalat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    415
    Bạn xem thức ăn cho chim ăn có phù hợp ko . Có khả năng chim ko hợp thức ăn n\ữa bạn à .

6. ONGBAPCAY

ONGBAPCAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Tạm thời dừng cám đang cho chim ăn.hãy dùng cám bavi loại vỏ xanh,hay cám gà con dưới 10 ngày tuổi.còn mồi tươi,sâu,dế,châu chấu,cũng tạm dừng hết.hãy hòa1/10 viên cloxit rồi đổ cho nó,đổ duy nhất một lần thôi.dùng cám gà con cho ăn trước,vì trong cám có sẵn men tiêu hóa,thuốc chống tiêu chảy,khi thấy phân đóng khuôn và hơi khô thì cho ăn sang cám bavi.khi chim khỏi bệnh rồi mới cho ăn rất ít sâu,châu chấu,chưa cho ăn dế hay thịt tươi vội.khoảng gần hai tháng mới tập cho ăn lại cám trứng cho My và các loại mồi tươi.một chút kn xin chia sẻ,vậy bác thử áp dụng xem sao.xin chúc bác và ae nuôi My không may bị tiêu chảy sẽ chữa trị kịp thời,thành công,qua sự chia sẻ kn trên diễn đàn này nhé.xin tạm biệt,chúc may mắn.

Pedroledoan thích bài này.
  7. hoamiquangtri

hoamiquangtri Member

Thích đã nhận:
    0
    bác nào có công thức làm cám cho HM ăn mau có lửa hướng dẫn em voi, em o tinh Quảng Trị, ơ đây HM nhiều lam, hiện tại em đang nuôi 5 chú đã đứng lòng và 9 chú Dỡ, 11 chú Bổi, nếu bác nào muốn Buôn bán em có thể thu chim nhiêu hơn, chim Dỡ 5-600k/1chú, chim Đứng 700k-1000k/chú, Bổi 3-500k/chú,số ĐT:0982562117 thanhk các bác

8. hoangdoberman

hoangdoberman Member

Thích đã nhận:
    6
    bác chủ topic cho em hỏi nhờ qua topic của bác tý, nhà em có con MI đợt vừa rồi em đổi cái cầu nó hay đậu bằng cái cầu gai mài móng có bán ngoài hàng nhưng chả hiểu sao nó không đậu và còn không hót luôn, thay cầu cũ thì lại hót như thường, em định cứ cho cái cầu mới vào ép nó phải đậu, theo các bác có nên làm như thế không, tại móng của nó dài quá. Cảm ơn các bác