Cho tôi hỏi về xích, nuôi đẻ trong lồng, chuồng

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi tr xuan vu, 13/3/12.

1. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Anh chị em, có ai ai nuôi xích đẻ được không? Nếu có xin cho tôi 1 ít kinh nghiệm, và được tham quan nơi nuôi xích đẻ. Nếu chưa có ai nuôi đẻ, thì tôi xin lập topic này làm chủ đề, góp ý, kinh nghiệm về kỷ thuật nuôi xích đẻ. Mong mọi người góp ý vào nhé cám ơn nhiều

2. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Không có ai góp ý cho mình sao? bbbbbuooooooonnnnnnn

3. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Buồn quá không ai có cùng sở thích nuôi xích sinh sản nhân taỌ SAO?????????

4. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Đã 2 ngày trôi qua, mà chẳng thấy ai vào đây góp ý, buồn ơi là buồn. Thế thì mình tự lực cánh sinh thôi.

---------- Post added at 09:09 PM ---------- Previous post was at 09:07 PM ----------

Nhưng vẩn chờ mong có bạn đồng hành, Mong có người để chia sẽ.....

5. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Bác đã liên lạc được chưa bác Vũ .Con không biết nuôi Xích nên không giúp gì được cho bác .Chúc bác thành công khi nuôi xích đẻ.

6. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Chưa cavang ơi , để rảnh rổi mình mới gọi , cám ơn bạn nhiều nha

7. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Hôm qua bọn trộm đã vào nhà chim xích của tôi trộm đi 4 con . Hai con 2 năm tuổi, 1 con mẹ đang mớm mồi cho 1 con non. Bọn trộm rất tinh vi, trong nhà chim rộng 75 mét vuông tường xây lợp tol 60% mái che, và lợp lưới sắt 30% mái che, độc nhất 1 cửa có khóa, toàn bộ nhà vách tường, tol lợp, lưới lợp không có dấu cắt phá, chen lấn, cửa vẩn khóa đàng hoàng mà sao mất 4 con . chuyện lạ không thể tin được. Trong nhà tôi có rất nhiều chìa khóa và nhiều người giữ, riêng chìa khóa nhà chim xích duy nhất có mình tôi giữ mà thôi. Kẻ trộm này rất tinh tường về chim xích nuôi sinh sản. Trong nhà chim có tổng 15 con và ngay ngoài cửa nhà có 2 con nhốt riêng trong lồng. Sao không bắt 2 con đó và những con còn non tuổi khác, mà lại chọn của có tuổi và đang nuôi con. Có lẻ bọn trộm thích chim xích nuôi sinh sản, nên lựa chọn như thế .. Rât bái phục bọn trộm khốn kiếp kia. Rất buồn vì mình ới nuôi chim xích đẻ lứa đầu tiên, mà bị bọn nó cuỗm mất rồi buồn quá bà con ơi. Ở đời sao lại có những kẽ khốn cùng như thế !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!m

tienvuong, phuongdung and twan like this.
  8. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Chia buồn với bạn lần sau phải cảnh giác hơn nhiều chim quá mà toàn những con chim đắt tiền thì chẳng mấy chốc bọn trộm cũng nhòm ngó thôi.
    Theo như lời bạn kể tôi có thể hình dung kẻ bắt trộm chim là người xung quanh bạn, nếu bạn đã loại trừ người thân xung quanh bạn thì hãy đặt nghi vấn là tại sao kẻ trộm vào bắt chim mà không để lại dấu vết trừ khi đã có người chỉ rõ đường đi lối bước.
    Bắt được con non và con mẹ đang nuôi nó bọn chúng đã có tính toán từ trước, bạn hãy liệt kê tổng giá trị thiệt hại kinh tế nếu lớn thì có thể mời cơ quan điều tra vào cuộc.
    Cuộc đời còn có nhiều cái bất ngờ lắm bạn ah

tienvuong and tr xuan vu like this.
  9. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Bọn trộm này nó cũng gần chính như bản thân tôi. Vì chỉ có mình tôi được giữ chìa khóa nhà chim thôi, như thế nó và tôi hiểu nhau rất tường tận. Nói 1 cách khác bọn trộm là anh em hay đồng nghiệp của tôi, chứ không phải kẻ gian nào. Chim đẻ, ấp, nở và nuôi con tôi chỉ cho không quá 10 bạn lạn thân tôi biết thôi. Như vậy 10 người đó không có trộm, thì người thứ cấp của 10 người đó mà thôi. Cám ơn bạn, tôi không trình báo chính quyền, mà tôi mời các bạn thân lại và nói lên tình cảnh này để mọi người giải quyết sao. Hiện giờ tôi chưa nghi ai hết. Tôi rất đau buồn và có chút hận!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

twan thích bài này.
  10. baoboi

baoboi Member

Thích đã nhận:
    3
    mong bạn up ảnh lên cho ace tham khảm chuồng xích sinh sản nhà bác ợ

11. thinhkocom

thinhkocom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    Chìa khoá Bác giữ,mái tôn và lưới không bị cắt phá,khoá vẫn còn nguyên ...vậy thì có 3 trường hợp xảy ra:
    Một là đã có ai đó copy chìa khoá của bác.
    Hai là chim chui qua lỗ hổng nào đó ra ngoài.
    Và thứ 03 là kẻ trộm ...chính là bác hjhj
    Dù sao cũng chia buồn với bác

12. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Bi giờ tôi không tránh ai MÀ CHỈ TRÁCH TA MÀ THÔI . Đang đau đầu đây

twan thích bài này.
  13. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    Biết chim chú đẻ chưa kiệp chúc mừng mà đã xảy ra chuyện rồi!Chia buồn cùng chú!Bữa nào cho con học hỏi nuôi xích đẻ nha chú!

14. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Buồn quá Quân ơi , kẻ trộm là người hiểu biết mình và cũng là bạn bè..... Có lẻ họ quá đam mê nên mới làm thế ... thật là bực mình