Cho tui hỏi về mua lọc nước

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi peter_pan, 18/11/05.

1. peter_pan

peter_pan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tui là newbie mới mua cái hồ 45x25x30(hơi nhỏ) ngăn làm hai nuôi hai chú La Hán con bằng ngón cái! tui không biết nên mua lọc nước nào cho thích hợp, xin các pác chỉ giáo giùm(nếu được xin cho giá tham khảo và nơi mua!).
    Vấn đề thứ hai là tui có mua đá bỏ vào hồ, loại đá nhỏ bằng hạt đậu mà mấy chỗ bán cây cảnh bán! không biết loại đá đó có thích hợp không, vì tui thấy nước hay bị đục!
    Mong các Pác chỉ giáo, chân thành càm ơn!!!

2. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác ơi, bác nên ra tiệm CAO QUÝ ở trần hưng đạo đó mà hỏi mua lọc nước. Con về sỏi thi đừng nên bỏ, chỉ những con RS thì bỏ san hô vụn đó.

3. canary lover

canary lover Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Hoặc bạn có thể ra khu Nguyễn Thông, đến các tiệm bán hồ cá, đặt họ làm 1 cái lọc cũng được.

4. huylemusic

huylemusic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn peter_pan!

Bạn ra Nguyễn Thông Q.3 hỏi mua một bộ máy lọc nước loại nhỏ (gắn dưới nước), giá khoảng 55.000đ-60.000đ. Bạn nên mua loại gắn dưới nước vì khi máy hoạt động thì nó sẽ tỏa nhiệt làm ấm hồ khi trời lạnh, đồng thời 3-4ngày giặt bông lọc một lần. Bạn nên mua san hô vụn (5000đ/bịt) về rãi đều trong hồ để vừa trang trí vừa có thể lọc nuớc.

Chúc bạn thành công!

5. peter_pan

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn các pac rất nhiều! Tui đã mua được lọc rồi! Hồi chiều qua tui ra Mỹ Nhân Ngư thấy có bán mấy con la hán con không biết là "kim hoa" hay "hoàn kim" gì đó(vì còn nhỏ quá ko phân biệt được mà tui lại ngại hỏi) chỉ bằng ngón tay út thôi mà tới 50k một chú! không biết như vậy có bị mắt không? tui đang tìm mua "hoàn kim" con(nhưng cũng phải bằng ngón tay cái chúundefined) không biết hiện giờ chỗ nào có, pác nào biết chỉ giùm tui đi(cho tui giá tham khảo luôn nha!) xin chân thành cảm ơn!(nhưng ko thể hậu tạ sv nghèo lắm ai ơi!!!!)

6. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    hehe Bác ơi cá vậy giá là ok lắm , ko cá mắc đâu nhưng mua mấy con cá đó fải có kinh nghiệm mới bắt được cá đẹp . Bác mới chơi thì kiếm 1 con nào dễ nuôi đó (châu hay rồng gì gì đó)để học kinh nghiêm trước đã , chủ yếu kiếm con nào mình ngắn , mỏ ngắn , vây ngắn , mình hẹp , ko ốm đói thì mua

7. peter_pan

Thích đã nhận:
    1
    Cho hỏi thêm mấy anh em nói nên đặt 1 cái gương để cá soi thì nó sẽ sung hơh vậy lúc nào cũng đặt hay đặt một tí rồi lấy ra, thấy nó cắn vào gương mà thương tâm quá!!!!!

8. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    bác peter pan ơi, bác đừng nên để gương , nó đá hoài hư mỏ đó. bác lấy gương rồi kéo cho nó chạy theo là dc rùi

9. murung

murung New Member

Thích đã nhận:
    0
    help me

Anh ơi ! con cá dĩa của em tự nhiên nó kô ăn gì hết , nó cứ lủi thủi vô góc hồ hoài em kô biết làm sao ? hãy giúp em với cả tuần nay nó kô ăn gì hết .:crying: :crying:

10. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    Murung ban co the mo ta ki hon tinh trang, mau sac cung nhu bieu hien con ca dia cua ban dc ko. A ma truoc mat ban nenra Cao Quy(Tran Hung Dao) mua 1 chai thuoc chua bach benh ca dia ve bo vo ho di co 25000 a, va cung nang nhiet do len 32, giam bot anh sang va nguoi qua lai nha

11. luohan1992

luohan1992 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chỉ dáo đây

một máy bơm loại nhỏ 60.000 đầy đủ bộ
    để đá nhỏ đó ko sao đâu nhưng mai mốt thay nước lấy ra rửa lại đá đó giúp tăng độ pH đó

12. luohan1992

luohan1992 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nguyên bộ máy loc là 60.000 (đó là giá mình mua)
    để đá ko sao đâu nó giúp tang độ pH đấy

13. ngha64

ngha64 Member

Thích đã nhận:
    0
    Vui lòng cho hỏi máy lọc hiệu gì? Nếu cắm điện suốt ngày có sao không? Cám ơn:)