cho xin Ý kiến về chú Khướu của mình.

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi khungtroilangdu, 18/3/08.

1. khungtroilangdu

khungtroilangdu Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình mua trước Tết 1 chú khướu chắc là khướu con nên lâu hót lúc đầu tưởng chim mái,nhưng dt cho anh bán chim đảm bảo 100% là trống vấn đề là sớm hót hay chậm hót.... nghe vậy cũng an tâm.Thế rùi khoảng tháng sau chú ta hót nghe nhỏ nhưng nghe cũng nhiều tiếng lắm cũng siêng hót (hi vọng là ok)ko biết nuôi trong đk ko có mái(em thả 1 con rùi vì con này ăn với lại quậy thức ăn +thải phát ớn) & ko có anh nào để tập thì nó có hót lớn được ko ạ?E sợ ko biết hót lớn thì buồn chết đi được!!!hi vọng A em góp ý kiến,(em đi tìm mua khắp ở mấy chố chơi chim mà ko có ai bán băng hay đĩa hết).anh em nào có phone cho mình:0976100446 cảm ơn nhiều!

phong_banganh thích bài này.
  2. chichchoecau

chichchoecau Guest

Nói chung chim non nuôi lên thì không ổn lắm bạn ạ , nó chỉ có ưu điểm là dạn người thôi còn hầu như không có giọng rừng đâu . Nhất là khuớu thì con nào (miễn là đực) cũng hót nhưng người ta thích là thích ở cái giọng rừng vang vang của nó cơ . bạn cứ nuôi đi , không thích thì bán đi mua con khác , khướu nhiều con hót được lắm . Chúc bạn thành công !

3. khungtroilangdu

khungtroilangdu Member

Thích đã nhận:
    4
    Ko chim non nhưng bắt ở rừng,khoảng 1 mùa lông thui.

4. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    HCN đã post bài cho bạn! Bạn có thể down file đó về nghe thử!