Cho Xin Ý Kiến

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi magical smile, 16/11/06.

1. magical smile

magical smile New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình hiện đang nuôi 2 em cá chép dài cỡ 10cm hồ 6 tấc , mình muốn nuôi thêm mấy em ba đuôi và ông tiên thì có được không ?:) mấy bạn cho ý kiến hen :D

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    có gì đâu mà không được nè bạ ah, nhưng theo mình nghĩ thì cá chép bơi khá nhan nên nếu bạn cho ơ chung với cá tàu thì hơi bất tiện đ1o bạn ah, sợ cá tàu bị thương đó, mình thấy bạn co thể nuôi cá chép với ơng tiên hay các loại khác nhưng lưa con nào lớn tí nhé, mình đã có kỹ niệm đau thương là cho cá chép quá lơn ở chung với neon vua(hậu quả chỉ có cá chép mà kiếm neon ko ra),chúc bạn luôn vui

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Cá chép nuôi trong bể kính nên có mái che bề nha MAGICAL , nuôi chung với cá vàng thì quá hợp rồi hơi chậm hơn cá chép nhưng đếu là họ tạp , không sao cả khi cho ăn đưnhg1 cho ăn 1 chổ mà nên cho ăn 2 chổ nha , vì cá chép to khỏe hơn lấn cá vâàg ....dù tạp mà ko có ăn thì vẫn đói , cá thần tiên tuy tạp háo ăn nhưng với thân hình đó cũng khó khăn với cá chép , cá thần tiên với cung cách chậm chạp thì cũng thua thôi , nếu nuôi bạn nên cho đều thức ăn hay cho ăn nới khác trong bể....