Choá đèn T5

Thảo luận trong 'Thiết bị cho hồ cá' bắt đầu bởi anhcoduyen, 24/11/10.

1. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    chóa đèn T5. Hàng nhập từ US về. Một cái là hàng nhập một cái là hàng nội (tự chế). Có mấy tấm post lên cho AE so sánh.

2. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    hàng nhập đã kinh rồi, lại còn đi so sánh với hàng tự chế trong nước sao dc L. hàng gia công trong nước cũng dc lắm(tất nhiên ko bằng hàng nhập) nhưng tốt hơn nhiều cái L tự chế đó, chỉ ko biết là có bền ko...
    máng như này thì 1 bóng chỉ dc 1 máng thôi hả L, cả một bể thì nhìu máng...hơi cồng kềnh nhể

3. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Em mới tìm được chỗ bán cái chóa nhôm phản quang đèn MH như của bác LONG vừa post lên ,các bác muốn cỡ như nào cũng có vì nguyên bản nó to mà ,rồi cắt đúng cỡ của từng loại MH là xong.

4. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    choá nhôm đấy bán đầy mà TR...thế Tr có tìm dc cả cái đuôi như của L ko, cho a đặt hàng 2 cái...hic

5. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Có thì chơi cho thích nhưng mà để 1 công đặt được thì mình vẫn chọn đặt loại khác chứ đặt Máng như này cũng chẳng hơn máng chế ở nhà mấy . ặc ặc ( @ canuc )

6. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Em nói chóa MH mà bác chứ ko phải t5 đâu,nói chung loại nào cũng có hết ỏe HN ngoại trừ cái đui đèn MH em đang dùng[vừa nâng cấp 250w]là ko có ở HN thôi,em phải đặt bên kia về rồi.

7. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    hehehe...Thì em so sanh cho thấy 2 cái nó khác nhau thế nào ý mà. Em cung có đi hỏi, keu người ta làm khung dập thử cho giống cái của em. Nếu được thì sẽ làm o đây cho giảm giá thành xuống. Nhưng chổ nào cũng lắc đầu. Em cũng thua luôn.

@ trung_kima: em cũng có thấy nó bán o VN, nhưng em ko biết nó có tốt hơn hay ko.