Chòe bị mờ mắt sau 1 tuần nuôi. Giúp em với

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi quangthang, 21/10/10.

1. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Hixx, cách đây 1 tuần em lên chợ chim HHT ngồi nửa ngày mới chọn được 1 em chòe đuổi, vừa về đã đánh đuôi và kêu chòe chòe.. suốt, em ủ kỹ áo lồng và vào cám cho em nó bằng cách trộn sâu với cào cào, em nó đã ăn được cám nhưng trưa nay thấy trời nắng đẹp nên mò về nhà cho em nó tắm, lúc sang lồng tắm em mới phát hiện ra mắt phải của em nó màu trắng đục, màng kéo mắt cũng màu trắng đục. Em có tham kahor thì thấy người bảo do ăn sâu nóng nên mờ mắt, người thì bảo em nó tông lồng bị mù, em không biết chính xác nó bị làm sao nên post bài này mong các cao thủ có kinh nghiệm giúp em với. Cho em biết nguyên nhân và liệu như thế này thì mắt bị mờ có khỏi được không ah?? Nếu khỏi được thì phải làm thế nào ah?????
    Giúp em với, em cảm ơn nhiều......

2. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Chim bạn mới nuôi mới vào cám mà ma sao do ăn sâu mờ mắt được. con này có thể đã bị từ khi còn ở ngoài thiên nhiên khi mua bạn ko để ý, như vậy thì với chúng ta ko có cách nào khắc phục được, nếu thấy được bạn để nuôi còn ko cho em nó về với thiên nhiên kiếm con khác nuôi vì bổi lên đến khi dạn củng ko nhanh mà lại là con chim mù mất giá trị uổng công nuôi ,nên cho em nó về thiên nhiên, kiếm con khác nuôi lại, nếu là người thì có thể mổ mắt bằng (Laser Assisted In-situ Keratomileusis) ko cần phải dùng dao có thể xuất viện ngay trong ngày ...ihihihi

thuyvnpt thích bài này.
  3. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Sáng nay trời đẹp, nắng nhẹ, gió hiu hiu thổi, em quyết định cho em nó về với vườn cây sau nhà. Sau đó lên chợ chim ngồi hơn 1 tiếng đồng hồ chọn 1 em khác thay thế luôn rùi, hixx......Thanks bác old_moonlight

thuyvnpt thích bài này.