chòe đất bị trịnh đít ai biết cách trị giúp mình

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi bachlongsu, 13/11/10.

1. bachlongsu

bachlongsu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    mình mới mua con chòe đất cũng đã đã nhưng khi đem về thì thấy đít em nó bị trịnh (ỉa dính đit ) chim vẫn khỏe mạnh ai biết cách trị giúp mình với thanksssssss.Mình đang cho uống amoxxiphen hỏng biết có đúng hong nữa

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

em nó nè ae nhận xét dùm nha xem con này chơi đc hong mình mới chơi nên k rành lắm thanks

2. CM_hocmon

CM_hocmon Member

Thích đã nhận:
    12
    giá sao đấy bro ? chim đẹp lắm. đầu bi .cổ thắt, mắt lồi, mặt khôn lanh lắm,

3. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    nếu mình nhớ không lầm thì amox dùng để trị cảm, giam đau, không dùng trị tiêu chảy.
    bên trang phòng & chữa bệnh chim cảnh có hướng dẫn dùng Vicox - đặc trị cầu trùng: tiêu chảy sáp có máu:
    còn tiêu chảy thông thường thì chỉ cần cho uống nước chè (trà) vài lần là khỏi

Last edited: 14/11/10
  4. bachlongsu

bachlongsu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    mình dùng amoxiphem khác với amoxilin để mình thử vài hôm k đc thì làm theo cách của bạn thanks bạn nhiều nha

---------- Post added at 09:25 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

thanks bạn chim của anh xóm đưa chơi giá cũng mềm hà tội cái ỉa bậy hà hehehehe

5. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    chim của bạn khỏe chưa? chỉ cho mình cách trị với, mình cũng có 1 em bi như vậy, chắc là do thức ăn lạ chim chưa quen chăng?