Chòe Đất của Candat

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi dientrung, 7/9/06.

1. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Mọi người xem con chòe Đất của Candat xem thế nào nhé... bình luận thỏa mái... có mấy ý kiến của một số bác ở trường dợt chim rồi... đa số là chê béc nhé luôn... nên mọi người trên này cứ yên tâm...:laughing:

2. dientrung

Thích đã nhận:
    102
    Mình xin bình luận trước "mở hàng" nhé... 1 câu thôi... "cái lồng đẹp hơn con chim" :)

3. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Bạn chụp xa quá, chụp cận cảnh con chim đi. Tôi cũng thích chòe đất lắm, ai có thì pm cho tôi nhé. Tôi chỉ có thể nói rằng con chòe của bạn có dáng đứng khá cao đó. Nhưng lông có vẻ hơi bù, có lẽ được ăn ít mồi quá đúng ko bạn.

4. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Chụp thế này khó coi lắm. Nhưng công nhận dáng nó được đấy.

5. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Hình như cái lồng của bạn là lồng Huế phải không. Tre đều màu, khá đẹp đáng tiếc lại bị một vết đên ở tang, có lẽ là do vết tay ko sach bám vào

6. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    Cám ơn ý kiến của các bạn , tuần sau đạt sẽ nhờ anh Dientrung chup cận cảnh rỏ hơn , con này đạt mới mua , nó là chim con mùa này đấy chưa biết hót , mấy anh em ngoài chổ dợt chim chê quá trời luôn ... nhưng chủ yếu là đạt thấy vui là ok rồi ... Còn cái lồng là lồng gì Đạt cũng không biết nữa thấy đẹp là mua thôi anh Dientrung cũng khen đẹp đó ..hihi .. vết đen đó là do mình đốt mấy cái dầm trên lò ga bị cháy ... tai nạn thôi ..

7. dientrung

Thích đã nhận:
    102
    To: minhhieubf, thanhcong

Ừ, mình chụp hơi xa, để nhìn con chim ít xấu tí ấy mà...:). Đùa thôi, tại mình sợ con chim nó sợ nên không dám chụp cận cảnh, tuần sau mình sẽ cố gắng chụp cận cạnh gửi mọi người.

8. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Vậy là CanDat và DienTrung hay ra dợt chim ở Công viên Lê Thị Riêng rùi, bữa nào rảnh sẽ chạy ra đó gặp mặt cho vui he.

- Về chim thì chụp xa quá, không thấy rõ nên chẳng bình luận được gì.
    - Về lồng nhìn qua thấy cũng khá, nên thay bộ cóng nhựa bằng cóng sứ thì đẹp hơn.

Last edited: 7/9/06
  9. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
    khoe gì không khoe, lại đi khoe con chòe đất đen thủi đen thui hả Đạt, phải canh lúc anh chàng xòe cánh thấy hai vết trắng coi mới đã Đạt ơi, nói chơi vậy thôi,Con chòe đất cũng khá dễ thương đấy, cố luyện một thới gian nữa rồi anh em mình đọ hót.

Last edited: 7/9/06
  10. dientrung

Thích đã nhận:
    102
    hahaha, con đất của Candat có "vết trắng" nào em chết liền à...:). Nói vậy chứ con đất của Candat nuôi từ chim non lên chắc phải 1 mùa nữa mới đẹp được, hiện giờ chưa biết múa đâu anh Cuong ơi

11. dat_dquoc

dat_dquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Chào các bạn! Mình cũng co con Than, Mình cũng đã chụp hình nó định post lên xin ý kiến nhưng không biết cách post! Mong được giúp đỡ. Thank,

12. dientrung

Thích đã nhận:
    102
    Có mấy bác than phiền lần trước chụp hình con đất của Candat xa quá không nhìn rõ nên không "bình luận" gì được...nên hôm nay mình post lại hình chòe Đất của Candat, các xem nhé...
    [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

Last edited: 11/9/06
  13. TDPhi

Thích đã nhận:
    673
    Chim non, mỏ còn vàng, mặt nhìn rất hiền, dễ thương, nuôi qua năm sẽ rất dạn nhưng cần đi dợt nhiều để nâng cấp giọng cho chim, cánh đã thấy lông trắng (hơn chim nhà mình vì xếp cánh thì chẳng thấy cọng nào là trắng cả nhưng được cái là bổi, hiện đã thể hiện được giọng than, mi và se sẻ - hehehe)

14. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    Woo ... anh Thanhl nuôi thành công con đất bổi .. thật bái phục, mà còn hót được nhiều giọng nữa mới chết đó chứ ... mà anh thanhl ơi, hôm nào cho anh em trên diễn đàn chiêm ngưỡng diện mạo của nó nhé anh , theo em nghỉ chắc con đất của anh cũng "hai cái xuân xanh" rồi phải không , anh thường hay đi dợt ở đâu vậy anh cho anh em ké với ... Còn cánh mà muốn lộ lớp trắng ra thì dễ lắm anh ơi , bên Lê thị riêng có một anh làm tóc anh ấy tỉa lớp trên của cánh lộ ra" nguyên con"trông rất đẹp ... thân

15. TDPhi

Thích đã nhận:
    673
    Đã giới thiệu cho mọi người rùi, CanDat xem ở đây nhé, thật ra mình ít có thời gian đi dợt lắm, nó học được nhiều là do chim nuôi ở nhà thui, thỉnh thoảng mình có ra CV Lê Thi Riêng (ngày thường) chỉ để nghe, xem thôi chứ không mang chim ra dợt (vì còn phải làm mà).

16. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
    đúng là chim non, cố gắng tập cho đá tay, chú nhóc cũng có một vết trằng ở cánh đó vậy mà dientrung bảo không, tướng tá cao ráo, đầu to, mỏ dài, có triển vọng để hót lắm

17. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Trông cũng đẹp lắm.
    Ờ ngoài này ko thấy loại này ngoài thiên nhiên, chắc ko có.
    Hôm em ra cây đa thấy có 2 con Đất hót ác chiến lắm, chắc cũng mua trong đó mang ra.

18. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    A ... thì ra là con đó , em không nghĩ con đó là con bổi nhưng bây giờ thì đã rỏ rồi .. anh thanhl ơi !!!! con đó chính là nguồn cảm hứng cho em nuôi chích chòe đất đấy ..haha . Hôm trước mới gia nhập diễn đàn thấy con đất của ai mà đẹp waaaa , chiều về ghé Thuân Kiều kiếm một con nuôi cho đở riềng , nhưng ròng rã 2 tuần không có con chim non nào cả đành nuôi đở con bổi như anh đã biết , nhưng cuối cùng cũng mua được một con thuộc nhưng "trình độ" còn thấp tè tè nên tuần nào cũng mang ra Lê Thị Riêng . .. hết .

19. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    xa wa' em chả thất j cả...cái lồng của anh hơi tiếc bởi 1 vệt đen ở tang...cụt hưng quá :(

20. mailuongtruc

mailuongtruc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chiếc lồng nuôi Chích Chòe Đất này bạn mua ở đâu vậy?Giá bao nhiêu vậy bạn?