choè đất non cánh trắng đây!!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi kingkamalau6, 26/5/08.

1. kingkamalau6

kingkamalau6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đây là em chích choè đất non cánh trắng đây!!!Em mới mua được 1 tháng đã trổ cánh trắng rồi,mấy người đòi mua rồi đấy!!!:-*=P~:laughing:.Các Bác nhận xét dùm em nhe!!!
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Last edited by a moderator: 26/5/08
  2. huancpmb

huancpmb Member

Thích đã nhận:
    1
    chèo than non thì con nào chẳng chổ cánh nhưng mình phải nuôi khi nào nó thay lông thì mới biết được. Theo mình thì con chèo của bạn là con trống thôi. Chúc bạn chăn tốt chú chim của mình

3. theboylikefish

theboylikefish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    con đất của bạn chưa đổ lông sao? lông đuôi của em nó đâu hết rồi!!!!!!!!:confused::confused::confused:

4. Dinh Tran Huu

Dinh Tran Huu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    150
    Hiiiii, bạn nhầm rồi, chòe than cánh trắng là chuyện thường ngày ở huyện, nhưng của người ta là chòe đất cánh trắng cơ mà, thế mới đáng nói chứ.
    Nhà em chòe đất này chắc gần nhà một anh chòe than độc thân nên bi giờ cánh em ấy mới trắng như vậy. Hiiiiiiiiiiii:laughing::laughing::laughing:=))

5. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    chúc mừng bạn đã sở hữu được 1 chú chim dẹp, bạn cố nuôi và chăm sóc cẩn thận sau này sẽ đạt được kết quả mỹ mãn đó

6. kingkamalau6

Thích đã nhận:
    1
    Bác "Dinh Tran Huu" nhìn kỹ lại đi đây là "chích choè đất" chứ không phải "chích choè than" cánh trắng của choè đất thường là nó nằm ở trên,còn con này nguyên phần cánh trắng nó nằm ở dưới,2 bên đều có hết, 1 bên thì có 4 sợi cánh màu trắng ,còn bên kia thì có 3 sợi cánh trắng nhưng mà nó bị lem 1 chút ít màu đen,Em đi dợt chim người nào cũng nói thế,với lại em so sánh với mấy con non khác của người ta chỉ có con em là ở phần cánh dưới là có cánh trắng.Các bác cứ nhìn hình đầu tiên xem có phải em nói đúng hem(hình nhỏ nhất đó)!!! .Lông đuôi nó đang mọc bác ạ!!!

Last edited: 27/5/08
  7. honghau

honghau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    223
    lông cánh trắng đó là trống đó bạn ! mai ko có lơng trắng đâu ! cung bình thường à ! vài bữa nữa minh se post con chòe đất long cánh trắng của mình cho bạn xem !

8. kingkamalau6

Thích đã nhận:
    1
    không em thấy đa số chim đất phần cánh dưới màu đen hông à!! đi dợt chin em chưa thấy con nào giống con em cả!!!

9. takenic

takenic Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trông cũng đep đấy bạn . Cố gắng săn sóc cho em nó đi nha .chúc mừng có chim đep . than !!

10. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Chim mà đã không giống với đa số đồng loại của nó la chim hiếm rồi, mà đã hiếm thì đương nhiên là quý rồi đúng không các bạn. Chúc mừng bạn có con chim quý con hay hay không thì hồi sau sẽ rõ :D Hì hì hì

11. digital_life

digital_life Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    COn đất này cánh trắng lạ đó ! Như bác Dinh Tran Huu nói thì đúng là nhà nó cạnh nhà anh Than nên cánh mới trắng giống than như thế ;)) !
    COn đất của tớ cánh chỉ trắng 2 vệt nhỏ và ngắn thôi, giốg các con đất khác ! Chúc mừng có chú chim lạ ! :) !

12. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nuôi chích chòe mà nuôi từ chim non thì nó sẽ lanh và khôn hơn mấy bác nhĩ em chúc bác sẽ có 1 chú chim đẹp

13. thanhbinhsim

thanhbinhsim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thấy con này hiếm lắm ah.ra chợ thuân kiều thấy cánh trắng nhiều là em đó đa số ai củng mê.mà con của bạn có cánh trắng nhiều và thêm phần dưới nửa đã thiệt

14. kingkamalau6

Thích đã nhận:
    1
    Các bác ơi em đất cánh trắng này của em nay đã trổ lông trưởng thành rồi nhìn đẹp lắm, để khi nào rãnh em post hình cho anh em xem!!!!

15. van nam

van nam Member

Thích đã nhận:
    25
    chú đất của e rất đẹp, nếu nó trổ lông xong rùi e post vài hình cho ae chiêm ngưỡng nhé, thân

16. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    một em than đâá bình thường thì giá khoảng bao nhiu ?

17. nguyenquochoang

nguyenquochoang Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác lầm rồi theo kinh nghiện nuôi chim của em thì con chích chòe mà bác post lên cho chúng em xem là chích chòe than con đuôi và lông cùa chúng cò màu trắng là vì nó chưa thay lông sở dĩ em biết là vì mấy ngày trước em cũng mới mua 1con non như vậy

18. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Chim chích chòe đất có cánh trắng cũng quí hiếm, càng có nhiều lông trắng càng quí. Nhưng quan trọng chim phải hót múa thì mới thấy hết cái đẹp của chim có đặc điểm khác thường. Hai mùa trước ở tpHCM, có một chim chích chòe đất có 4 cọng lông đuôi trắng xếp liền một bên cũng đẹp. Mừng cho bạn có được con chim song hỷ.

19. hothabi

hothabi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    hy vọng chú chòe đất này làm nên chuyện lớn đấy. Ở Bình định khó tìm chòe đất quá. Hầu như không thấy ở các tiệm bán chim.