chòe đất thay lông

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi bao_tin, 31/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bao_tin

bao_tin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chào các bạn !cho mình hỏi chòe đất thay lông bao lâu thì xong?kg hiểu sao con đất của mình rớt lông đã 2tháng rùi mà còn rụmg lai rai!(lông nhỏ nhỏ) cánh thì đã xong,đuôi thì 3cọng 3p,6cọng 1p,!!!!!!!! có cách nào cho nhanh hơn kg? xin các bạn chỉ giáo!bây giờ cho ăn bột mặn hơn đc chưa? ~X(

2. nguyễnanhkhoa

nguyễnanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    à chim chích chòe nó mà thay lông là tới 3 tháng mới xong bạn à có chim thì thay lông rất nhanh còn có chim thì thay lông rất chậm bạn à bạn cho nó ăn uống đều độ và tắm 2 ngày một lần à đừng cho phơi nắng nha từ từ chim thay lông xong rồi mình cho nó tắm nắng nha bạn bạn yên tâm đi chim của bạn theo mình nghĩ là cũng thay lông gần xong rồi đó bạn à ráng chịu đừng 1 tháng nữa đi

3. vantongbte

vantongbte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn nên cho em nó ăn nhiều trứng kiến vào. thường thì những 3 tháng mới xong. con đất nhà mình thay lông cũng thế.

4. tuquan

tuquan Member

Thích đã nhận:
    1
    chim mà thay lông thì bạn cho ăn nhiều trứng kiến vào nhé. co thể trùm kín nó luôn cho nó mau ra lông .ok.

5. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Chim thay lông thì cứ mồi tươi nhìu vào là ok rùi ^^.còn thay nhanh hay chậm thì tùy vào chú chim , thường nhanh thì 1 tháng hơn, chậm thì 3 tháng, tốt nhất là nên treo khu vực yên tĩnh, dễ chịu( ko khuyến khích trùm hết áo lồng vì chim sẽ hơi nhát), hạn chế tắm nước, ko đem dượt, nói chung là cho chim yên tĩnh nghỉ ngơi để dành sức thay lông cho mau. Chim thay xong lông, cứng cáp rùi thì mới bắt đầu chế độ thúc cho chim căng lửa ^^. Chơi chim phải đặt chữ nhẫn lên hàng đầu bạn àh.chcu1 vui bạn nhé ^^

6. **ILI**

**ILI** Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    cho phép e ý kiến nhé, ko đc mắng nhé . E nuôi gà chọi để cho gà chọi thay lông thì có nhìu cách , nhốt chỗ tối , đang vần căng đột ngọt ko vần nữa , phun nước cho nó lạnh -> nhanh thay lông, cho ăn 1 ít sanh địa => mau mọc lông. Các bác thử áp dụng xem , VD : cho tắm , ăn mồi tươi, sanh địa trộn thêm vào cám và trùm áo lồng . Hy vọng sẽ có hiệu quả tốt .

7. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Theo như bạn ILI nói thì là trùm áo lồng, cho tắm nhìu thì sẽ làm chim nhanh thay lông hơn đúng hem? Bồi bổ thì ko nói nhé, cho tắm, thể lực gà khác với chim nhé, gặp gió mạnh tý mà với tưởng tá nhỏ bé của con chim vừa mới tắm xong, yếu ớt thì có lẽ cũng là 1 vấn đề lớn đó, còn gà to lớn thì sức chịu đựng cũng cao hơn khi tắm xong gặp gió. Còn trùm áo lồng, đúng là nhanh hơn đấy, nhưng gà khác với chim nhé, gà ko thể nhát bằng chim được, ko sợ chim nhát thì cứ thực hiện (chim chỉ nhát 1 tý , 1 thời gian sau sẽ bình thường lại chứ ko nhát như bổi đâu). 1 ít ý kiến chủ quan, chúc vui

8. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    mua cào cào về bỏ chừng 20 con xuống đáy lồng, 1 chung đầy trứng kiến, trùm thật kín, ko hé, xả lông lẹ lắm đó bạn :)

9. bao_tin

bao_tin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chim bán mất rùi !mos ơi đóng giùm topic nhá cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.