chỏe lửa 1 tháng lồng

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi quangkhai-mytho, 4/6/11.

1. quangkhai-mytho

quangkhai-mytho Member

Thích đã nhận:
    9
    chòe lửa này em mới bắt cách đây 1 tháng.ra sức nuôi và nó được như vậy.mời các bác coi xem em nó như vậy được chưa ạ.cho em chút y kiến để em nuôi tốt hơn.

cho em hỏi, từ khi em bắt nó về em trộn sâu vào cám cho em nó ăn.đến nay em không biết nó ăn được cám chưa nữa.(thấy nó lựa sâu ăn k hà)mà em thấy bên cóng nước thì có cám o dưới đấy cóng áh.như vậy em nó có ăn cám k ạ.?

em xin cám ơn các bác đã ghé thăm và cho em ý kiến.

clip em nó đây ạ

<embed type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allownetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf" flashvars="file=http%3A%2F%2Fvid1217.photobucket.com%2Falbums%2Fdd393%2Fquangkhai-mytho%2FChelua.mp4" width="600" height="361">

hahoctk thích bài này.
  2. Trung-SG

Trung-SG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    843
    theo em, cám trong cóng nước là do bới sâu ăn nên dính vào mỏ, khi uống nước thì rớt vào nước. cách biết chim có ăn cám hay không là bác giảm dần lượng sâu trong cám đi ( vì khi ăn sâu chim có lẫn cám trong đó) . vd: hôm nay cho an 50% cám và 50% sâu, ngày mai giảm xuống chút, dần dần cứ thế đến 1 ngày bác cho thử cám không vào và quan sát xem chim có ăn cám không ( bác có thể để 1 buổi sáng để quan sát chim có ăn cám không vì khi đói nó sẽ có ăn), nếu ăn cám thì ok rồi, còn nếu chưa thì vẫn cho an sau chộn chung cho đến khi rút hẳn sâu ra mà chim ăn được cám. vào dòng kinh nghiệm.
    Thân.

vyphi, kkkkkkk and quangkhai-mytho like this.
  3. utlinh

utlinh Member

Thích đã nhận:
    5
    theo em thì em tập khoảng năm ngày là em nó biết ăn ngây.ngay thứ nhất là cho em nó ăn 100% trưng kiến,ngay thứ hai giảm lại còn (70% trứng kiến và 30% cam),ngày thứ 3 là(50,50)và 2 ngày còn lại vẫn thế rồi theo dõi em nó thãi ra phân có cám hay không là dược thôi .CHÚC BÁC THÀNH CÔNG

4. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    theo em thỳ anh cứ cho nó ăn sâu tươi đừng cho ăn cám cũng ko sao.
    mấy con lửa nhà em em toàn cho sâu tươi 24/24 rồi tới 1 ngày em đi chơi xa có nhờ pa em nuôi gium mấy ngày thi ông~ cho cám vào
    vá thế là từ lúc đó mấy chú lửa của em thik ăn cám hon sâu mới chết chứ
    bây giờ em để 1 cóng cám 1 cóng sâu thì cám lúc nào cung~ hết trước hjjjjjjjjjjj

quangkhai-mytho thích bài này.
  5. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    mún biết có ăn cám hay ko cứ rút hết sâu và cào cào ra, bỏ 1 hũ cám vào thôi, rồi chờ em,nó ăn sẽ làm vơi cám ngay

quangkhai-mytho thích bài này.
  6. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    tập cho chim ăn cám thì nên trộn cám với trứng kiến, cái này chắc chắn chim k thể lựa dc..chúc bác thành công

quangkhai-mytho and phu_tan like this.