chòe lửa ăn giun đất ?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi xitrum_, 17/10/10.

1. xitrum_

xitrum_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    chòe lửa ăn giun đất?

các bác cho em hỏi chòe lửa nhà em đang thay lông chế độ là cào cào và dế. em muốn cho ăn thêm giun đất được ko? vì nghe nói chòe lửa ăn cả giun đất và thạch sùng nữa? ko biết thế nào? mong các bác tư vần giùm em?[​IMG][​IMG]
    ăn giun đất và thạch sùng thì có lợi gì cho lửa vậy? mong các bác giải thích hộ nhé?

2. SodierS

SodierS Member

Thích đã nhận:
    9
    Lợi thì cũng chưa biết,nhung mà thấy có cái hại là mất vệ sinh (đào giun -> bắt giun (>.<) ->chim "xơi" giun....ui zời ui!
    Nói chứ gần nhà mình có bác kia nuôi con than béo ú,ăn toàn giun là giun với cám gà -.-....chả cái đời thuở nào nghe thấy nó hót được tiếng!

hufahp thích bài này.
  3. LamBu

LamBu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    chim ăn đc đó, vì mình từng thấy 1 con lửa trú sau nhà mình trong đợt thay lông rồi, nó vẫn thường xuống đất bới kiếm côn trung, giun để ăn đó, nó hay thường tắm buổi 4-5h chiều.
    Có diều mình nuôi chim trông lồng đề kháng ko tốt như chim ngoài đc nên ăn giun dễ bệnh lắm!

4. choelua

choelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Chòe lửa hay than ăn giun đất đều được cả, lại thêm khoáng chất. tuy nhiên cũng k nên cho ăn nhiều chim sẽ k sung đâu

5. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Đúng như thành viên choelua và SodierS nói. Cho chim ăn giun thì nó chỉ mập bệu ra thôi chứ chả sung gì cả, nếu không muốn nói là "em chỉ biết câm nín khi những lúc chủ huýt gió"

mavanz thích bài này.
  6. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Bạn có dám chắc không ? và đã thử cho ăn chưa ? Tất nhiên cái gì nhiều thì cũng không tốt, nhưng xin khẳng định chòe mà cho ăn tuần 2 con thì căng phải biết

7. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Giun ko mất xiền, nhà e đầy giun hihi.. nếu ăn tốt thì thỉnh thoảng cho chúng nó con, cầm cái xẻng ra xúc vài phát ha..ha... thanks all

8. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500

Mình đã từng thử và thấy nó chả có sung gì cả. Nhưng lông thì mướt mà lửa thì Zero. Đó là theo ý mình đấy, còn bác mavanz nói 1 tuần cho ăn 2 con mà căng thì cái này em sẽ ghi nhận