CHÒE LỬA BỆNH LẠ!!! giúp em với

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi kankurisam, 26/4/12.

1. kankurisam

kankurisam New Member

Thích đã nhận:
    0
    con chòe lửa bổi của em mới mua ở Thành Thái về là chơi liền được 1 tuần,không tật lỗi hoặc có dấu hiệu bi bệnh. nhưng 2 ngày trước em có việc bận khoảng 10h mới đóng áo lồng.Chim thì treo ở ngoài sân có tôn che đậy đàng hoàng vậy mà sáng hôm sau em nó cứ đứng 1 chỗ rù người,nhắm mắt và ngủ suốt đi phân lỏng không có màu trắng như bình thường mà có màu xanh hoặc trong suốt em nghi là nó bị đường ruột nên cho uống tetra được 2 ngày rùi mà vẫn không tiến triển. cứ cái kiểu này em nó chết mất T_T :crying::crying::crying:

2. M.U

M.U Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    khoảng tuần lễ nay Mưa Nắng thất thường, Người còn sụt sùi, sá chi Chim,...Bác không trùm áo sớm thì Chim sẽ dễ bệnh !
    con Than của Em cũng đang bị, Em pha thêm mật ong vào nước uống, 3 ngày rồi, đã khá hơn nhiều...

3. kankurisam

kankurisam New Member

Thích đã nhận:
    0
    em cảm ơn bác M.U ạ!!! hiện nay chim em đã ăn uống và ỉa phân bình thường nhưng bù lại rất yếu,chỉ đứng 1 chổ xù lông rùi ngủ:crying::crying:. em đoán chắc nó bị cúm quá :(

4. kankurisam

kankurisam New Member

Thích đã nhận:
    0
    em cảm ơn bác M.U ạ !!! hiện nay em nó ăn uống và phân cũng bình thường nhưng bù lại rất yếu bay không nổi chỉ đứng 1 chổ xù lông rùi ngủ. em nghi nó bị cúm quá