chòe lửa bị sưng chân

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi chimlua_hot, 14/1/08.

1. chimlua_hot

chimlua_hot Member

Thích đã nhận:
    3
    em mới nuôi 1 chú chích chòe lửa bổi chú đang tập hót cũng được .nhưng chú bị đau chân và sưng lên hôm bũa có 1 ngón, bây giờ thì đã lên tới 2 ngón lận em nghi là do lồng chăng ko biết có phải ko ? em đang điều trị bằng cách bóp dầu sau đó rử sạch chân ko biết cách này có được ko xin mọi người giúp em với ,cám ơn mọi người nhiều

2. quocbang

quocbang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    có bưng mủ 0 nếu 0 thì cứ để từ từ sẽ khỏi,còn có mủ thì hãy nặn ra và dùng cồn hay ôxy già rửa sạch,bôi thuốc đỏ mỗi ngày,trùm lại cho chim đỡ bay nhảy để mau bình phục.Thử cách đó coi sao cách đây mấy tháng mình cũng có chú CM bị trường hợp tương tự nhưng 0 có mủ và mới khỏi cách đây 2 tháng tuy hơi lâu nhưng chim vẫn ổn.Chúc bồ thành công

3. chimlua_hot

chimlua_hot Member

Thích đã nhận:
    3
    cám ơn anh nhiều! ko có mủ nhưng em cứ để vậy sau mấy hôm thì một móng đã rụng mất rùi chán quá anh có biết cách chế biến cám cho chòe luẳ ko ?
    cám ở ngoài cuẳ hàng người ta sản xuất ko đảm bảo chất lượng (có lần em mua thì nhiều đậu phộng quá ,có lần thì nhiều trứng quá . chòe luẳ ko thích ăn bây giờ ko biết phải làm sao ?
    cứu em với
    mong các bác hồi âm

4. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    cám thì mình tự làm mới chất lượng.công thức có trong diển đàn bạn tìm lấy ok