Chòe lửa bổi mới hót thế nào

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi duongtm, 7/12/07.

1. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Tôi mới đón về 1 chú chòe lửa bổi mùa này, đuôi mới được khoảng 15cm, chưa hót hét gì.

Xin hỏi các bác là trong trường hợp làm thế nào để chòe lửa hót hay không??? Cho nghe .mp3 được không??? Con nào hay chuyện là do tính nó thế hay mình phải dạy bảo thêm???

Không giống như than, tôi lấy về khoảng 2-3 ngày là bắt đầu hót sổng rồi, còn hót chuyện thì suốt ngày, lửa thì bây giờ mới bắt nên không biết.

Các bác cho ý kiến nhé

2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    oè than bổi mà về 2-3 ngày hót sổng thì siêu cao thủ. Bác chỉ em tí kinh nghiệm với

3. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bac duongtm oi, cho hỏi tí kinh nghiệm về nuôi chòe than mộc về hót nhanh với. Chứ theo tui biết nuôi được con than mộc hót sổng thì giá trên 1 chai lận đó.

4. minhdinh

minhdinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    theo mình nghĩ thì chòe lửa sẽ hot xổng trước chòe than chứ, bạn nuôi ngược đời nhỉ. lửa bổi thì cứ nuôi bình thường không cần cho nghe MP cũng được ,khoang 2 tuần là bắt đầu hót rồi

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Tôi cũng không rõ được bạn ạ, tôi mua về thấy thế thôi. 2 con rồi chứ không phải là 1, nhưng 1 con xổng mất rồi. Có lẽ số đỏ :laughing: :laughing: :laughing: