chòe lửa cắn, phá lông đuôi

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi copano, 10/2/12.

1. copano

copano New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào tất cả các ace chơi chòe lửa. mình có con lửa đuôi dài 24 hơn, nó đã thay lông xong cách đây 4,5 tháng nhưng 1 tháng trở lại đây nó sinh tật cắn phá lông đuôi. lửa nó đẹp hay ko là bộ đuôi mà nó làm vậy mình rất đau đầu. mình đã bổ sung khoáng loại chống phá cắn lông của gia cầm. đã bổ sung vitamin, đã xịt thuốc trị rận mạt ecof400 của công ty gấu vàng, đã cho tắm nước muối, xịt nước rượu. đã giã ớt cay bôi vào đuôi, đã thoa thuốc tây thật đắng nhưng kết quả hôm nay nó cắn gãy luôn cộng lông kiếm còn lại. bạn nào có kn về vấn đề này xin giúp đỡ

Thân

2. loi linh

loi linh Active Member

Thích đã nhận:
    17
    bạn lấy kéo cắt đuôi chòn đi,chĩ có cách đó thôi.bó tay rồi....kiếm con khác đi bạn...

copano thích bài này.
  3. copano

copano New Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu ko hết chắc mình phải thả vào aviary quá. nói chung con này đẹp toàn điện, đuôi dài và lụa. đầu xà cổ thắc. mình dài. chơi đánh đuôi sàn cầu rất đẹp vì đuôi lụa. Giọng hót rất to và dài. mùa trước mình mua nó chỉ có 22 thôi, nhưnng mùa này nó lên đc 24,2. do nó cắn đuôi nên mình bắt ra đo thử. cứ nghĩ nó là 22 hơn hay 23 ai gì nó dài bất ngờ. lúc nó mới xong lông xách ra nó chơi chưa mạnh nhưng móc lên là mọi người điều nhìn và thích. có ông chú kêu để lại 15 chai mà mình chơi vì đam mê là chính nên ko bán. nói thật giờ nó phá đuôi mình ko phải tiếc tiền mà tiếc giá trị của nó bị nó phá hủy, nếu nó ko hết chắc mà mình sẽ thả nó vào aviary. mình nghĩ giờ chỉ còn cách tìm loại thuốc gì hoặc loại gì mà có mùi và vị khó chịu để khi nó quay lại cắn gặp mùi và vị đó nó sợ sau này bỏ ko cắn nữa. ace nào có cao kiến xin chỉ giáo

Thân

4. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    bạn cho nó ở chung với một em mái xem sao biết đâu ''có chuyện để làm từ từ em nó sẽ bỏ thói hư tật xấu giống như con người chúng ta ''vì em anh sẽ làm tất cả'' hihihi. chung bạn thành công

copano thích bài này.
  5. tychuot

tychuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Con của bạn sao giống con của tui quá, bạn cứ thả vào aviary là nó sẽ không cắn nữa. MÌnh nghĩ nó là tật của con chim rồi. Mình có 1 e cũng rất hay nhưng cũng bị giống y chang. Chắc pó tay rồi