Chòe lửa chỉ ăn mỗi sâu, bây giờ phải làm sao?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi ONGBAPCAY, 3/1/11.

1. ONGBAPCAY

ONGBAPCAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Anh em hãy làm ơn giúp mình với.con choè Lửa của mình không biết ăn bất cứ loại mồi tươi nào,ngoài sâu ra.mình đã thử,tập rất nhiều cách,đến nay đã 10 tháng rồi.vậy mà nước lã vẫn ra sông,nó nhất định không ăn gì ngoài sâu và bột(cám) .mình sợ rằng như vậy không đủ chất,khi chim thay lông thì lại không thể cho ăn nhiều sâu được.Bây giờ thì phải làm sao đây khi nó bắt đầu thay lông rồi.Xin mọi người hãy chỉ cách khắc phục giúp mình với nhé.Xin trân trọng cảm ơn rất nhiều.!

2. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Bóp cổ nó cho lè lưỡi ra rồi hỏi: Mầy có chịu ăn thứ khác không thì bảo :)) =))
    Đùa thui, hôm vừa rùi con chòe lửa của tui cho ăn thạch sùng, thế là nó thừa đạm hay sao mà nó tuyệt thực ko ăn sâu 2 hôm lận. Tui đành chỉ cho ăn cám trong mấy ngày sau đó, chiều chiều trước khi cất chim thì cất luôn cóng cám, chỉ để cóng nước. Buổi sáng cho ra thì cũng chưa vội cho ăn cám, tầm nửa tiếng sau mới mang cóng cám ra. Mất gần 1 tuần nó mới lại ăn sâu như bình thường, bi h cầm sâu lại phi ra ăn rồi. he he.
    Bác thử áp dụng cách này xem sao, ko cho sâu, và cũng ko cho mồi tươi nữa.

yeucaliathia thích bài này.
  3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chóe lửa thích nhất là sâu qui không cho ăn sao được cào cào chỉ làm bậy bậy thôi dù tốt cho em nó, thôi thì cám.....sâu vậy, lúc thay lông thì hạn chế sâu nóng con trim, tùy con bác à,...mà cho ăn cào cào lựa cào cào sửa và nhỏ thôi(hình như mềm mềm mới lột vỏ) cho ăn có thể em nó ăn đó, chứ chọn cào cào già cứng như cho khứu, mi thì gặm sao nổi........

4. longfish

longfish Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cho em nó nhịn đói từ sag1 đến chiều rồi trộn cám với sâu, trộn cám nhiều hơn sâu cho em nó ăn làm sao cho sâu dính cám nhiều nhiều, để chim wen mùi cám rồi từ từ bớt sâu đói wa em nó sẽ ăn thôi mà bạn, bạn nên nuôi sâu bằng cám chim lửa như vậy sâu có mùi cám nhiều nhất. Cám trộn trên diễn đàn có đó bạn, mua cám đậu phộng khó vô cám cho em nó lắm, cám phải có mùi tanh tanh em nó thích ăn