Chòe lửa đầu bất thường

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi soncaboi, 15/6/11.

1. soncaboi

soncaboi Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào các bác.
    Em có chú lửa bổi mua được gần 3 tháng.Cũng chỉ mới đi gió à.Lúc mua về thì không sao.Sau đó em phát hiện trên đỉnh đầu, vị trí trên mắt phải nổi 1 cụ to lên như đầu ngón tay út, trong khi em nó vẫn ăn uống bình thường.Em nghe 1 số cao thủ nói bắt ra mổ khối u đó là hết.Nhưng em mổ ra thì chỉ thấy 1 cục xương nổi lên chứ không có u thịt.Sau khi mổ đến giờ nó vẫn bình thường nhưng khối u thì vẫn vậy, nhìn xấu quá.
    Mong các bác tư vấn giúp em
    Chân thành cảm ơn và chào thân ái

2. nqdung

nqdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bạn cứ yên tâm nhé,mùa vừa rồi mình cũng có 1 con ổ như vậy mình cũng làm cách như bạn và cũng giống như trường hợp của bạn nhưng cũng không khỏi,sau đó mình cứ để vậy siêng tắm nước muối pha loãng và vệ sinh lồng thường xuyên cho chú ta và bây giờ chú ta không còn như vậy nữa.

soncaboi thích bài này.
  3. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    bác này quả là tài, làm bác sĩ mổ đầu cho chim, bác có học qua thú ý chưa nhễ

4. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Mình có 1 em cũng bị 1 khối u trên đầu đang thay lông trông như thằng bị chốc đầu,,mình nghĩ cứ kệ nó kệ no để nó mọc lông che đi là vừa

5. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Mình cũng từng bị như thế nà. Chữa trị tuy hết nhưng thể lực phục hồi lại rất chậm và rất dễ bị tái phát lại. Nên mình luôn thả lại về rừng. Đó là theo ý mình. Đừng giận nha.

6. MotChaiNamNgua

MotChaiNamNgua Active Member

Thích đã nhận:
    49
    U thịt và u xương lấy tay sờ sờ là biết liền hà.
    Nhưng theo thiển ý của mình,đối với những chú chim kỷ niệm,chú chim độc thì nên dữ lại,chứ nếu mà chim bổi 3 tháng lồng thì nên thả cho em nó về rừng là tốt nhất bạn à,và kiếm con khác hoàn thiện về chăm có lẽ tốt hơn.Góp ý chân thành mong bỏ quá cho.

7. soncaboi

soncaboi Member

Thích đã nhận:
    8
    Thực chất là bị Ké các bác à.Mình mổ lần 2 thì lôi ra 1 cục cứng to gần bằng đầu đũa nhỏ.Bây giờ đầu em nó bình thường rồi, ăn uống tốt, vẫn có thể đút ăn vô tư, hót hét suốt ngày.
    Thân.