chòe lửa đốm trắng

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi bw88, 1/1/07.

1. bw88

bw88 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình thấy có một số con chòe lửa có đốm trắng , ko hiểu là bệnh hay nó đặc biệt thế , anh em nào biết chỉ giùm mình với , và cho mình biết giá cả luôn nhé .
    Mình xin cảm ơn các bạn trước và nhiều .

2. shinichi1412

shinichi1412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    đó là do nó bị đột biến gien ,cực hiếm đó bạn ,ko dễ có đâu nhiều khi thức ăn cũng có thể làm cho nó có lông màu trắng ,còn giá thì tùy vào con thôi ,nhiều khi có đốm trắng nhưng hót chẳng ra gì , nhưng dc cái là lạ mắt thôi.

3. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    re

mấy lọi này hiếm lắm đó bạn ơi nên tìm nuôi ,hàng độc mà

4. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    chào bạn, chòe mà có đốm trăng theo mình mà được giọng hót nữa thì cực kỳ ok, hồi dó mình có 1 con mà sau khi thay lông(vì mình nuôi chim non mà), tự nhiên cánh lại có mấy cọng lông trắng nhìn vui lắm, mỗi lần nó múa nhìn đã lắm bạn ah, từ ngày dịch cúm hoành hành mình phải đem nó về quê cho ông cậu mất rùi, lâu lâu nới về thăm lận, hơi buồn bạn ah

5. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Chào bạn

Như trong diễn đàn đã có bàn về khá nhiều loại chim như vậy gọi là Hoa, Mơ, Bạch Đề vv...

Như bạn đã biết hoặc chưa qua các bạn đã nói loại này là do đột biến gene cho nên thành vậy.
    Về chi tiếc thì tôi không cần bàn thêm bởi các bạn trên đã viết. Bạn muốn con hình có thể vào tiếc mục chim rừng trong chi của David nuôi bên Cali, người bạn này mình hở hữu một em lửa bạch đề thật đẹp. Cai đuôi trắng bóc ngoài đuôi còn có hoa hoa sơ trên người.

vui vẻ