chòe lửa gãy mỏ dưới ko ra lại

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi bochaolum, 4/11/11.

1. bochaolum

bochaolum New Member

Thích đã nhận:
    0
    em đã tìm ở nhìu nơi cách chữa cho em chòe lửa của em nhưng ko dc nên mới mạo muội
    lên đây hỏi các bác :(:(
    tình hình là hồi tháng 5 em có 2 em lửa 1 em bị sổng ra cái em lấy em còn lại ra bẫy đặt sau nhà nhưng 1h sau em ra lại xem thấy bẫy sặp => mừng quá chạy ra xem nhưng ko thấy kẻ đào tẩu kia đâu mà thay vào đó là em lửa còn lại gãy mất 1 đoạn mỏ dưới khoảng 0.6cm
    hix xui tận mạng . em nuôi đến h đã là tháng 11 rồi mà chưa thấy nó dài ra lại
    các bác giúp em với có cách nao ko ạ
    em đã thử mài mỏ trên cho bằng để em nó dể ăn nhưng ko dc vì mài vô 1 tí là nó chảy máu
    nói thêm kà đợt trc' thèn bạn em cũng có em lửa gãy mỏ như vậy nhưng là mỏ trên
    mà sau 2 tháng là dài lại bằng nhau rồi
    :-S:-S:-S

2. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Quả là tiếc quá ,mình cũng không rõ lắm về trường hợp của Lửa nhà bạn , theo mình nếu không thấy có tín hiệu tốt thì xem xét thả em nó ra . Mong là em nó sẽ có chuyển biến tốt trong tháng tới ..ae nào có KN về đề tài này giúp 1 tay coi .

3. bochaolum

bochaolum New Member

Thích đã nhận:
    0
    thả ra nó ăn ko dc rùi về lại mình nhưng vẫn cái tật nhát lại ko chịu hót mình phiền lắm
    cho nó đi sợ nó chết cũng tội
    mình định cho nó vào lồng bẫy nuôi cho quen rùi cầm theo cái loa thu tiếng chim kái đi mồi
    bác thấy thế nào

4. bochaolum

bochaolum New Member

Thích đã nhận:
    0
    trả lời

thả ra nó ăn ko dc rùi về lại mình nhưng vẫn cái tật nhát lại ko chịu hót mình phiền lắm
    cho nó đi sợ nó chết cũng tội
    mình định cho nó vào lồng bẫy nuôi cho quen rùi cầm theo cái loa thu tiếng chim kái đi mồi
    bác thấy thế nào

5. cùleng

cùleng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    299
    Hic, mỏ với móng hình như đã mất thì khó ra lại lắm (đến giờ thì mình chưa thấy con nào ra lại), chia buồn cùng bạn