chòe lửa không hót

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi hoangoanh, 23/6/08.

1. hoangoanh

hoangoanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Con lửa nhà em kì quá các anh oi, hồi ở chủ củ nó hót dữ lắm nhưng khi đem về cả tuần rồi mà nó không hót nữa các anh có cách nào chỉ em cho nó mao hót đi...

2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    con lửa của bạn cho ăn ko đúng như chủ cũ cho ăn đó, bạn phải hỏi chủ nó cách cho ăn như thế nào đó như vậy con lửa mới được y như ý của bạn

3. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nó bị shock cám và lạ chỗ đó bạn nẹn cho ăn thêm mồi sống dế,cào cào,trứng kiến,........hàng ngày thì em nó mới mau hót trở lại!!

4. hoangoanh

hoangoanh Member

Thích đã nhận:
    0
    em củng cho ăn cào cào, sâu tươi nhưng nó chỉ kêu tạch tạch thôi, cho an cào cào bao nhiêu con một ngày là đủ hả anh

5. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    hiihihi mình mua con bổi về cũng chỉ mong nó tạch tạch cả ngày thôi hiihhihi,tạch càng nhiều càng tốt đuôi cứ búng liên tục là đuợc ,sau nó hót cũng không sao chỉ sợ về nó không tạch tạch mà đuôi nó cũng không búng liên tục chắc thả quá,còn con của bạn tịt thì chắc nó lạ nhà thôi ,con than ở nhà mình hót tốt thế mà cho sang nhà ông chú cách đó có dăm mét mà thỉnh thoảng nó mới hót ,đó là cám bã còn như nhau đó

6. KhoaSky

KhoaSky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn nên cho nó ăn cào cào khoảng 30 con một ngày và cho nó ăn sâu ,con lửa của bạn kêu như vậy là nó căng lửa rồi đó ,khoảng 2 hay 3 ngày hết lạ chỗ là nó hót thôi.

7. hoangoanh

hoangoanh Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng anh ơi cho em hỏi nếu mà mình đổi lồng cho em nó thì có ảnh hưởng gì không hả anh.

8. nguyễnanhkhoa

nguyễnanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    tất nhiên là ảnh hưởng rồi tại vì nó đã quen lồng đó lâu rồi mà bạn thay lồng khác tất nhiên nó phải mất hồn rồi nhưng mà bạn bỏ qua lồng khác thì lấy áo phủ lồng lại khoản 1 tuần là nó quen thôi theo mình là như vậy đó

9. hoangoanh

hoangoanh Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy trên diễn đàn mấy anh mua chim giá 300k nghĩa là bao nhiêu vậy anh, em là dân mới nên không hiểu mong mấy anh chĩ cho.

10. TLT

TLT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em của bạn bị xuống lửa rồi, bạn nên thúc sâu khô và tắm nắng cho em nó, nếu có điều kiện thì mang em nó đi dợt, từ từ sẽ hót lại thôi

11. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    to hoanganh mình mua em lửa đó 300k tức là 300.000 vnd đó bạn,ở Hn nếu mua chòe lửa trong Nam chuyển ra thuờng là rất max nếu đúng mùa chí ít cũng 150k chim bổi chưa vào cám ,và đuôi thì tầm 17 đến 19 ,còn dài hơn thì tất nhiên tiền nhiều hơn rồi hiihih và còn phụ thuộc vào con chim dáng dấp và độ mau mỏ nó như nào,còn chòe lửa ngoài bắc thì nhỏ con hơn đuôi thì ngắn hơn chỉ cỡ 15 đến 17cm thôi ,

12. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    hi......... xem thử em có bi tụt lửa kô. có bị chuột hành hạ em cả đêm kô .. vì chuột rất khoái bột chòe ... và khi khuya đến chúng vào ăn bột thôi là cũng đủ làm chú mất lửa rồi ,,, bạn nên cho chú ngủ sớm ... còn chế đọ ăn thì làm bột như ông chủ cũ thôi ,,, còn cào cào , sâu tươi thì phải có rồi .... bạn nên kiếm trứng kiến cho em ăn cho mau lai lửa ... chú bạn thành công

13. luhanh

luhanh Member

Thích đã nhận:
    4
    cho ăn trứng kiến e rằng bị đổ lông trái mùa có phải như thế không ?

14. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    cho mình hỏi giá thức ăn sâu khô là bào nhiêu vậy để lâu có bị hư ko

15. hoangoanh

hoangoanh Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm nay em mới mua con than đã đứng lồng rồi, nhưng đang thay long không biết chăm sóc xin cac anh chỉ cho

16. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    thì bạn cứ cho ăn cám bột đậu phộng còn nếu bạn muốn thì bạn trộn chung cám bột đậu phộng với thức cám thức ăn cho chim người ta gọi là cám trứng ở mình thì người ta gọi vậy và trộn chung sâu tươi vào cho ăn trứng kiến nữa cho ăn sâu bọ nhiều càng nào tốt càng đó