chòe lửa ko chịu hót

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi tho bp, 25/9/08.

1. tho bp

tho bp Member

Thích đã nhận:
    5
    CL của em nuôi từ chim non lên thay lông đã xong nhưng vẫn ko chịu hót tiếng nào chi kêu tạch tạch thôi mặc dù màu lông là chim trống rõ ràng. chế độ cho ăn co đầy đủ cả sâu cào cào ..[​IMG]

2. alotrachanh

alotrachanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc là chim mái rồi,nếu vậy đem phóng sinh để nó sinh sôi đi bạn,nuôi tốn cơm thêm thôi

3. trove

trove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Con lửa của bạn thay lông xong lâu chưa? Nếu mới xong lông thì nó chưa có lửa, bạn phải chăm ít nhất nửa tháng thì nó mới bắt đầu hót. Bạn nên đi đến những chỗ dợt lửa cho em nó học giọng chim rừng, nhớ đừng để gầnchim già.

4. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    con lửa của bạn phải chịu khó đem nó ra những chỗ dợt chim thường xuyên để cho em nó học những giọng hay, con chim của bạn phải một mùa sau mới kiu rành rọt tiếng chim chích choè lửa đó, bạn nhớ đem ra chỗ dợt nha, và phơi nắng thường xuyên cho em nó để em nó có lửa đã, và nhớ tắm cho em nó khoảng 3 ngày tắm một lần, chúc bạn thành công

5. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    đừng thả nghe bạn, coi chừng thả ra ngoài nó mừng quá bật hót thì tiếc lắm, bthay lông xong bạn thúc sâu vào là hót liền, đồng thời đem tới nơi nào có vài con troe chung cho nó có bạn sẽ nhanh hót thôi

6. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn nói màu lông chim trống rõ ràng , vậy rõ ràng là màu gì vậy bạn? Bạn nên nói rõ để mọi người có thể giúp bạn nhé. Để mọi người hướng dẫn cho bạn đã ,hóa ra lại là chim mái thì uổng công quá, phải không.?

7. tho bp

tho bp Member

Thích đã nhận:
    5
    em ở sứ của cl mà. lông ngực, cánh,đuôi và lưng màu đen. còn lông bụng thì màu hơi đỏ thì bác bảo là mái thế nào đc ạ.nhưng cũng cảm ơn các bác rất nhiều