Chòe lửa nhà mình cần ý kiến

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi duonghp, 30/5/12.

1. duonghp

duonghp Active Member

Thích đã nhận:
    3
    chòe lửa nhà mình không được tắm nắng thường xuyên, m chỉ cho tắm vào chủ nhật được thôi vì còn bận đi làm. hiện tại e chòe nhà mình vẫn hót đều, nhưng mình sợ về lầu dài không được ok lắm.theo các tiền bối e nên như thế nào là ok nhất.
    và các pro cho e hỏi thêm về kháng cách tối thiếu cho các chú chòe lửa trong nhà, có cả thuần cả bổi, bổi cũng đã hót rồi. hiện tại e đang nuôi 2 chú và có khả năng sẽ nhân thêm.

2. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    bác bận đi làm, hiện đang nuôi 2 chú, mà k có điều kiện tắm nắng, bác nhân thêm lên mần chi. chim thiếu nắng k sung hết cỡ được, bác k phơi gặp mấy con chuyền hoặc chim con sau này nó sợ nắng

3. duonghp

duonghp Active Member

Thích đã nhận:
    3
    mình muốn hỏi để mình có thể nuôi thêm, vì m cg muốn nuôi khoảng 4 con.hehem ko co thời gian đi dợt nên nuôi nhiều tý nghe cho được nhiều giọng.mỗi con 1 kiểu mà.
    hiện tại m chăm bằng sâu gạo là chính 1 ngày khoang 20-30con,1 tuần cho ăn dc 2 lần dế, chỗ m ko có trứng kiến, sâu quy thì hiếm thấy lắm, nếu m cho ăn thêm thịt lợn nạc hoặc thịt bò có được không?cách cho ăn như thế nào?mong các tiền bối chỉ giáo.

4. duonghp

duonghp Active Member

Thích đã nhận:
    3
    không thấy tiền bối nào júp đỡ vậy,hic

5. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    chích chòe mình chưa thấy ai chăm bằng thịt. ngoài bác có phân biệt sâu gạo và sâu quy à? trong Nam thì nó là 01

6. M.U

M.U Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Bác cố treo Lồng gần ánh sáng chiếu vào Lồng mỗi buổi sáng cũng okie, tầm 10-15 phút, không nên cho ăn sâu khi đang thay lông, thay bằng Dế, nhưng tốt nhất vẫn là Cào Cào. Trời Mưa Gió thế này lấy đâu ra trứng kiếm, dù có cũng chẵng còn tươi. Bác bận rộn thế thì nên đầu tư vào Cám ( xem các Cao Thủ chỉ dẩn mấy thớt trước ), và cho mấy ẻm tắm táp cách nhật. Thân !

duonghp thích bài này.
  7. duonghp

duonghp Active Member

Thích đã nhận:
    3
    đúng rồi,sâu gạo là loại sâu màu trắng và khá to, còn sau quy thì màu đen và nhỏ(ko phải sâu khô đâu nhé)

8. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Bây giờ làm cám pác cứ cho nhiều lòng đỏ trứng , tôm và thịt bò vào như vậy dù ko có mồi tươi thường xuyên vẫn đảm bảo đủ chất cho e nó , nhà mình thường làm cám như vậy

nguoi me chim thích bài này.