Chòe lữa thay lông quá lâu . Các pác giúp em với !!!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi leemin, 26/1/11.

1. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Không biết sao mà em lữa nhà em thay lông lâu quá từ đầu tháng 10 đến giờ mà mới xong có lông đầu và mình thêm vài cọng lông cánh thôi , còn lông đuôi chưa rớt cọng nào hết . Các pác xem có cách nào cho em ấy mau xong lông chỉ giúp em với . thanks các pác ...

2. nttlove

nttlove Member

Thích đã nhận:
    12
    thúc trứng kiến nhiều vào bạn, hoặc là qua SVC mua hộp thuốc thay lông về cho em nó
    mình cũng có 1 chú y như bạn, đến bây giờ vẫn chưa xong lông nè, hjhj
    2 em thay lông cùng lúc mà 1 em đã xong còn 1 em chưa, bùn ghê

leemin thích bài này.
  3. duong-tam

duong-tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    người cùng cảnh ngộ rồi mình có 1 em lửa mồi lông te tua 2 năm nay có thấy thay lông đâu trùm lồng cả tháng nay vài hôm rớt mấy cọng rồi ngưng mà em nó trong lồng cứ hót cả ngày không cho ăn sau chỉ cho ăn cào cào và dế với cám thôi.

4. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Mình vừa hỏi được kinh nghiệm của 1 cao thủ gần nhà : Mua cào cào đáy cho em nó ăn , cho em nó tắm nước dấm pha loãng , mình đã làm thử và thấy em ấy đã rớt lông đuôi , lông cánh rồi , các bạn thử xem sao ...

5. nttlove

nttlove Member

Thích đã nhận:
    12
    Lửa của bạn giống y của mình, rớt vài cộng rồi ngưng, cả tuần mới rớt thêm nữa
    Trùm áo thì kêu suốt, đấu với mấy chú kia mới ghê, bữa giờ mình tách riêng ra, tưởng ở 1 mình sẽ ko kêu và chú tâm thay lông ai dè cũng kêu suốt
    Giờ tới qua tết mà chưa xong lông chắc ko ép nữa, chờ qua mùa sau vậy, keke

Cào cào đáy là cào cào gì vậy bạn?
    Cho tắm nước dấm thì thấy ác quá, giã sử mình mà tắm như vậy thì ngứa chịu sao nỗi huống chi chim, hjhj

6. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Theo mình biết thì cào cào đáy là những con cào cào non , người bán đem 1 giỏ cào cào tới đã bán hết chỉ còn những con còn sót lại ở dưới đáy giỏ lẫn trong cây cỏ , rác ... mua về ta phải sàng lại bỏ rác ra . Còn nước dấm ăn mình pha loãng ra khi tắm sẽ làm cho chân lông mềm ra , chim rỉa lông sẽ rất dễ rụng ....

7. duong-tam

duong-tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    mình có bẩy 1 chú rớt lông đôi trên lụp luôn về khoảng 1 tháng rưởi cho ăn dế cào cào nay đã ra lông đuôi được khoãng 6cm rồi , đúng là bị đức lông kiểu vậy chăm em nó ra lông mau thật , chắc phải nhổ lông em nó thôi hehe,

8. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Theo mình thì cứ để cho em nó tự nhiên đi , mình nhổ lông em nó sẽ nhát và yếu nữa

9. nttlove

nttlove Member

Thích đã nhận:
    12
    Tuyệt đối đừng nhổ nha bạn, bạn mà nhổ là mai mốt 2 cọng lông ra sole đó, và nó sẽ ko dài tuyệt đối đâu dù bạn có chăm kỹ cở nào đi nữa