Chòe lửa THUẦNANH

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi tinhnongsay, 20/3/13.

1. tinhnongsay

tinhnongsay Active Member

Thích đã nhận:
    36
    các bác xem chú này của em có phai dag chuẩn bị thay long hay bị sao?
    Thank các bác !!!..................................................:))...................:))............[​IMG]

2. tinhnongsay

Thích đã nhận:
    36
    cheo lua

các bác xem chú này của em có phai dag chuẩn bị thay long hay bị sao?
    Thank các bác !!!..................................................)...................)............

3. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    Con này hình như bị sâu lông rùi thì phải , hay thử nhổ hết cho em nó thay lông mới xem thế nào anh . Em cũng mới chơi chim chích chòe lữa cũng không rành lắm , ah ,,,nhớ cho ăn nhiều mồi tươi khi thay lông nha . chúc thành công

4. tinhnongsay

Thích đã nhận:
    36
    cảm ơn bác. nhưng e không muốn nhổ vì sợ nó đau, vì giờ nó đag hót hét cả ngày vắng tiếng nó khó chịu lém

5. tinhnongsay

Thích đã nhận:
    36
    Các bác giúp em với :(((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((( ((((((((((((

6. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    bạn hãy thử cho chim tắm nếu như thấy lông chim dễ bị ướt và lâu khô thì chắc chắn là em nó đang chuẩn bị rớt lông,cách tốt nhất nếu bạn muốn thay lông nhanh hãy đem chim đi dợt cho tuột lửa về bạn cho chim tắm trùm áo lồng lại ko cần phải phơi nắng cho chim an trứng kiến và sâu ,sau khi chim rớt lông xong bạn bôm cào cào gấp hai ba lần ngày thường,nhớ chăm nước cho chim uống đầy đủ,cách 3 ngày tắm chim 1 lần hạn chim làm chim hoảng sợ nhớ trùm kỹ áo lồng và để chim ở nơi yên tĩnh ko có chim khác là tốt nhất,chúc chim bạn sẽ có 1 bộ lông thật tốt

7. tinhnongsay

Thích đã nhận:
    36
    cảm ơn bác nhiều em đợi mãi. em sẽ áp dụng ngay sau khi tắt máy tính. :))..............................................................................................................

8. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Chim này theo như mình thấy thì bộ lông của nó phải nói là đã rất cũ rồi. Giống như 02 năm rồi mà chưa thay lông vậy. Nếu bạn muốn nó thay lông thì nên thay đổi thức ăn 1 cách đột ngột trong 1-2 tuần liền rồi sau đó quay lại thức ăn cũ. Bên cạnh đó kết hợp với việc cho tắm xong phủ áo lồng lại liền và đưa vào khu vực ẩm mát như phòng tắm, hay treo trên khu vực hòn non bộ. Chúc bạn thành công. Thân chào.

9. tinhnongsay

Thích đã nhận:
    36
    cảm ơn bác, con này nhà em đúng là 2 năm không chịu thay lông em sẽ áp dụng. cảm ơn bác đã góp ý cho em

10. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    mùa này đang mùa thay lông của chim bạn nên tranh thủ nếu như mưa xuống lửa bạn ko thay lông bạn nên tranh thủ kích cho chim thay lông như chim tắm xong chùm áo lồng lại liền và bom trứng kiến vô nha

11. satthulua

satthulua New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn muốn biết thi bạn hảy nêu tình trạng của chim lua bạn đang nuôi và lôt hinh anh lửa lên thi mói biết dc chư.

12. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    nhìn khách quan nha, thấy gớm gớm làm sao đó, nếu chim của mình thì mình không sợ nó thay lông đau, chỉ sợ......he he, nếu vẫn còn thì nó cũng tuốt tuồng tuột lông trong vài tháng tới.

13. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    nhìn bộ lông tệ quá. bạn thường xuyên tắm chim và vệ sinh lồng thật sạch, khi tăm xong đem phơi nắng. Bạn không nên ép thay lông, hãy nuôi đều độ, tới lúc thay lông thì bổ sung mồi tươi để chim có bộ lông đẹp hơn. Chúc bạn có chú chim đẹp trong mùa lông sau.

---------- Post added at 07:25 PM ---------- Previous post was at 07:22 PM ----------

nói thêm tí: Bạn thay đổi lồng to hơn đi, lồng này hình như để nuôi mi thi phải. Nuôi lồng to sẽ dưỡng được lông đuôi khi chi đang ra lông vì lông mới ra rất yếu và dễ gãy nếu ở trong lồng nhỏ.

14. boygialai

boygialai Active Member

Thích đã nhận:
    89
    bác chịu khó cho ăn trứng kiến,hay con mối cũng dc.chim vừa thay lông mà không bị suy.thân