Chòe non nuôi lên chơi có hay ko

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi henry14z, 26/4/08.

1. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    e nuôi khuyên thôi còn Chòe thì em mù tịt nuôi chòe non lên có hay ko khoảng bao lau thì hót Sổng dc

2. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi chòe con dạn người lắm nhưng ko hót hay bằng bổi , nuôi nó đứng cầu 1 thời gian là nó hót sổng à

3. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Nuôi chòe non lên thì dạn người ,tất nhiên ko hay bằng chim bổi rồi , còn tùy thuộc vào bạn cho chim dợt với chim hay thường xuyên ko nữa , nếu có điều kiện cho dợt với chim ngoài thiên nhiên thì sẻ nhanh có nhiều giọng hay hơn và chim mau nổi hơn , muốn hót hay thì củng 1 năm trở lên

4. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Nuôi từ bây giờ, đến khoảng tháng 9 là thay hết lông. Lông chuyển sang màu đen ánh than nếu là chòe đực. Lúc đó chim đã bắt đầu hót thô ( hót sổng) rồi. CHăm đi dượt thì sẽ hót hay dần lên mà chim cũng cứng ko sợ chim khác

5. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    cám ơn mấy bác nha .tất nhiên chim non sao hay = chim trời dc cái nay quá đúng. có khi em phải tậu e nào có tuổi lồng thâm niên về chơi trước đã cho nó máu

6. phuonggovap

phuonggovap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Cho mình hỏi,ở ngoài đã bán chòe than non chưa các bạn,chọn than con như thế nào la tốt,mong các bác chỉ dùm em.Thanks

7. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Than non bây giời có rồi đó bạn, cònkyr thuật chọn thì mình không biết nhưng nghe nói chim than non đầu mùa dể bị chim máy lắm.

8. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Mình có một ít kinh nghiệm chọn than cũng tương đối khoảng 80% là chim trống.
    1 Bạn chọn trong một ổ con đầu đàn hoặc con út thường là chim trống.Thường một ổ than có 2 con 3 con, 4 con hoặc 6 con
    Nếu chọn trong một lồng nhiều chim thì bạn chọn như sau:
    2 chọn con nào đầu to đỉnh đầu bằng như đầu rắn ý
    3 bạn nhìn sắc lông trước ngực thường có hai màu, màu đen trắng và màu đỏ trắng nhìn kỹ thấy con nào màu càng đậm càng tốt nếu màu lợt là chim mái đó bạn.
    Nếu bạn chọn than đá thì mình cũng có viết bài ở mục tiêu chuẩn một chon than hay đấy bạn hãy tham khảo. Còn nuôi than hót thì đem chim đến cội dượt càng nhiều chim sẽ học hỏi và hót được nhiều giọng. CHÚC BẠN CHỌN ĐƯỢC CHÚ CHIM NHƯ Ý ^_^