Chòe than 2 mùa, thay lông xong chỉ hót chuyện không hót sổng.

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi dthinh, 29/11/13.

1. dthinh

dthinh New Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin các anh em hướng dẫn giúp, tình hình là mình có con than, mùa trước nó hót sổng nhiều, thay lông sang mùa 2 cứng lông rồi mà ko thấy hót sổng gì hết, chỉ hót chuyện thôi. Chim mình thì treo lên đứng lồng, còn cầm lồng thì chim chao. Mình vẫn cho ăn cào cào hàng ngày + sâu tươi trong hủ để sẳn. Tắm táp đầy đủ luôn, chim mình đi dợt cội lần nào.

Mong các anh em có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Thanks

doan.thuan thích bài này.
  2. kiatisak

kiatisak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    Chắc chim bác chưa căng thôi nên cứ từ từ đừng ép sâu quá bác, mình thì thích de lên lửa tư nhiên chủ yếu là dế với cào cào con. Chim mình cũng chậm lên lữa khoảng gần tết AL mới căng,lông bóng sáng và chơi tới gần thay lông (tháng 6 -7) năm sau luôn.

3. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    chim mình 1 con rớt hết lông đuôi lông cánh, thì k thấy hót (có lẽ tại treo trong nhà, ngày xưa mình treo ở trước cửa nhà mình là CHỢ ồn ào hót ghê lắm). Còn 1 con thì vừa rớt hết lông đuôi thấy hót hét có giảm nhưng cũng lai rai. Ngày nào mình cũng cho ăn 3 con dế hết. Mình có con chim mái non vừa mới xong lông, mọi người hướng dẫn mình cách treo chim mái cho chim trống sung với, treo thấy mặt được k?