chòe than em mới kiếm được

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi acdt_thang, 21/10/08.

1. acdt_thang

acdt_thang Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác.em là thành viên mới.hôm nay mới kiếm được chú than này nhờ các bác đánh giá giùm.con này nghe nói mới bẫy được.nuôi 2 tháng.cũng hơi dạn.không biết có tương lai gì ko.nhờ các bác chỉ dẫn tận tình cách chăm sócvì trước giờ em chỉ nuôi chào mào ko ah

Last edited by a moderator: 22/10/08
  2. vantongbte

vantongbte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chim đẹp đó, đầu mỏ tương đối, Nếu để em nó vào một chiếc lồng bảnh hơn có lẻ nhìn chú hấp dẫn hơn

3. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    chim đẹp đó bạn.nhưng choe than mà chim bổi nuôi khó thuần lắm bạn ah.hic mình cung đã từng thuần 1 em nản luôn.bạn cố gắng lên nha.

4. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Chòe than của bạn đẹp đó, chim bổi bẫy được mà bạn nuôi không bị bể đầu là quá tốt rồi đó. Nuôi tốt nghe bạn. Thân !

5. mymoc

mymoc Active Member

Thích đã nhận:
    47
    Chòe của Bạn nuôi mới 2 tháng mà lông lá, mặt mũi đẹp ghê , trông như là 2 mùa rồi, hay E này là chim thuộc của ai bị xổng Bạn lại bẫy được cũng nên.

6. huynhvuquangvin

huynhvuquangvin New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác,e là lính mới.e mới mua một em than bổi nhưng nó nhát quá,hé áo lồng là bay loạn xạ.cho e hỏi có cách nào cho nó mau dạn không,khoảng bao lâu?tập cho nó ăn bột bằng cách nào?thanks mấy bác nhé

7. nhandzo

nhandzo New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chụp hình hơi khó nhận xét tí,nhưng nhìn chung chim chân đen,đầu tạm tạm,mỏ hơi xấu,bản đuôi rộng(khỏe lắm đây),

8. Nguyên Nam

Nguyên Nam Guest

Nếu nuôi hót ở nhà cho vui thì vậy là tốt rồi đó bạn.

9. dat_dquoc

dat_dquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    To Huynhvanquangvi: Nếu bạn muốn cho mình nhanh qua ăn cám được thì bạn chộn sâu quy chung với cám và cho vào 1 ít nước, sau cho nó sệch sệch 2 thứ đó lại với nhau là được. Thời gian đầu bạn cho sâu nhiều và 1 ít cám thôi, sau đó tăng dần lượng cám lên và giảm lượng sâu. cứ làm như vậy độ khoảng 1-2 ngày làm chim sẽ ăn được cám. mỗi lần trộn bạn nên trộn it thôi nhé, nhiều quá chim ăn không hết sẽ bị hôi đấy. Chúc bạn thành công!!!