choè than không hót

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi hung_fly, 21/4/13.

1. hung_fly

hung_fly New Member

Thích đã nhận:
    0
    em nuôi đc em choè than từ non nên 1 năm rồi, chú ta chẳng thấy hót chuyện hay hót sổng gì cả mong các cao thủ giúp đỡ, khi nhìn thấy chim khác chú ta cũng phi ra đánh và cũng hót được mấy câu nhưng giọng lạ lắm , tiếc không muốn bỏ

2. hungvnonline

hungvnonline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    bạn xem lại xem chú chim đó thuộc lại tướng chim đá hay là hót vì bọn đá nó ít hót lắm lúc nào cũng hăng lao vào đánh nhau. tiện đây cho em hỏi là chim mới vỡ đòn thì vực lại = cách nào: chế độ ăn uống, phụ nữ( chòe mái) thế nào, nơi treo chim?

3. nuoigatre

nuoigatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    chim mà đá thua rồi thì phải chăm sóc kỷ lại, chế độ ăn uống phải cao, tôi có chú than bổi được mệnh danh là tiểu than vì nó nhỏ xíu nhưng hót hét thì cực đỉnh, đấm đá thì vô đối, hôm 29 tết vừa rồi nó vô địch cấp huyện lấy về cho tôi cái giấy khen củng hạnh phúc lắm, hôm rồi cho vô ép đẻ không thành công bắt ra xổ lại thử chỉ có 07 phút là lên đường mặt dù đánh con kia tơi tả, về tôi thử thúc lại cào cào non, bột cám bình dương sâu khô, sâu quy... tuần sao đem ra cội dợt lại nó xù một cục xuống cuốn bố lồng không, anh bạn rủ làm vài mỏ con kia vừa nhàu qua khỏi cửa lồng nó chộp cái đầu đánh một tăng em kia lên đườg luôn. Tóm lại bạn cần để chim yên tỉnh, cho ăn cào cào, sâu khô, sâu quy thỉnh thoảng nhá em mái lại gần sau một thời gian đem dợt lại thấy nó xù một cục mổ đáy lồng bộp bộp là ok rồi đấy, nhớ có xổ thì đừng để cho chạy nhé lần 2, lần 3 là rồi luôn đó, chúc bạn hungvnonline vui

4. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Bạn đem đi dượt ở một số nơi xem em nó có căng lên và chịu hót hơn không nhé.