chòe than mới bẫy được anh em cho hỏi tí

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi hoangquochieu, 14/10/11.

1. hoangquochieu

hoangquochieu Member

Thích đã nhận:
    5
    mình mới bẫy được chú chòe than nuôi nay cũng một tháng rồi mà không thấy nó hót gì cả ace cho mình hỏi nuôi khoảng bao lâu thì chim hót lại như khi nó đang ở ngoài tự nhiên vậy.. cảm ơn nhiều

2. haimaind

haimaind Member

Thích đã nhận:
    21
    bác phải bình tĩnh chứ.đợi nó dạn người thêm chút là sẽ hót thui

3. nhocrang

nhocrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    ban đầu chim còn nhát nên chim chưa hót bạn nên trùm lồng chim lại và chừa chút ánh sáng cho chim thấy đường ăn uống bạn cứ kiên nhẫn rồi một thời jan bạn thử treo chim ơ? 1 nơi yên tinh? chim sẽ hot' chut' bạn có những niềm vui bên chú chim của bạn

PHIOMON and motngaybinhyen like this.
  4. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    minh nuôi chòe bổi 4 tháng rồi mới thấy hót chuyên tí tẹo thôi còn hót lại như ngoài thiên nhiên thì cùng phải mất 365 ngày b ạ cứ bình tĩnh mà thưởng thức dần dần

motngaybinhyen thích bài này.
  5. tuan_saker

tuan_saker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    tôi mua 3 tháng rồi mà chỉ xè xè ... chả thấy chuyện trò gì ráo, đành chờ thôi

PHIOMON thích bài này.
  6. camauphutan

camauphutan Active Member

Thích đã nhận:
    58
    e củng từng đc nuôi 1vai`e than bổi,có e 1 đến vài tháng mới hót,và củng tùy theo e nó bác ak!có e khoản 6 hoặc 7 hôm là hót.chúc chú chim của bác sẻ mau hót.thân!

7. bacdaibang

bacdaibang Member

Thích đã nhận:
    12
    trùm kín áo lồng vào bạn nhé .để em nó quen dần với cuộc sồn tù túng.hj.1 thời gian em nó chán quá lên ra giọng hót cho đỡ buồn ý mà.nuôi chim đã khó.chim bổi còn khó hơn.chúc bạn có chú chim đẹp và ưng ý

8. kiemtien

kiemtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    cứ yên tâm là nó sẽ hót. với khoảng thời gian là 6 tháng cho đến 1 năm gì đấy thì em nó mới hót

9. hungdaohoa

hungdaohoa Member

Thích đã nhận:
    9
    Khoảng 6 -> 7 tháng mới mở mỏ được bạn ạ, mới bẫy nó đang sợ lắm thì còn hót với hét làm sao được. Bạn xác định ngoài 1 năm mới đứng còn hót sổng như ngoài tự nhiên thì ít nhất 2 năm tuổi lồng nhé

10. tantaikcn

tantaikcn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới tậu một con chuyền chưa thay lông xong mà mới mang về khoảng một tháng là nó hót rất nhiều. Mình nghĩ nó cần có thời gian bạn à

11. tanbg

tanbg Active Member

Thích đã nhận:
    15
    còn phải tùy thuộc vào con chim đó được mấy tuổi ngoài thiên nhiên nữa cơ bạn ạ. nếu ngoài thiên nhiên mà nó cũng già rồi thì có khi phải mất 2 lần 365 ngày nó mới hót được nhu ngoài thiên nhiên. chơi chòe mộc thì bạn phải kiên trì bằng 2 lần các loài chim khác đấy. chăm cho em nó tốt vào nhé. chịu khó cho tắm nữa thì nó mới nhanh thuần được

12. duc hien

duc hien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    537
    mình cũng bẫy 1 em ngoài thiên nhiên chơi vip, về được 2 tháng rùi. ban đầu treo trong nhà trùm chữ A nó kg dám hót vì bị mấy e thuộc mình đè, mình đem qua nhà bên kia treo, (vì có 2 nhà mà) mở toan áo lồng ra luôn, giờ đây e nó hót như điên. kekeke bạn cứ kiên nhẫn nhe. chúc bạn có chú chim hay.

13. mechoethan

mechoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    568
    bác cứ bình tĩnh,chú chim hết sợ,hết hoảng thì sẽ réo cho bác nghe thui,mà nghe đâu mún chim hết hoảng,hết sợ cũng tầm 3 năm gì đó......=))