chòe than mới tậu

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi haivanhp, 21/11/07.

1. haivanhp

haivanhp New Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi mới mua chú than 3 mùa sáng nay post ảnh lên ( tập post ) nhờ các bác xem và đánh giá hộ xem chú ta thế nào nhìn có được không đây là lần đầu tiên tôi chơi than nên chưa có kinh nghiệm nuôi muốn hỏi các bác về công dụng của sâu tươi và sâu khô cách sử dụng chúng như thế nào để đat hiệu quả cao nhất còn về cám trên diễn đàn đã nói rồi cảm ơn các bác tôi nhìn con chim này thấy lông chưa mượt có phải nó chưa căng không các bác bây giờ tôi phải làm gì để nó căng mong các bác giúp đỡ [​IMG]

2. TiểuTử

TiểuTử Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Để em post hình lại giùm bác [​IMG]

3. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Con này đẹp quá á.Cái mỏ thía kia hót thì đừng nghĩ lun:D
    Chúc mừng bạn có 1 con chim hay:D

4. yencongtu

yencongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn cho nó tắm và phơi nắng thường xuyên thì lông sẽ mau mượt thôi mà.

5. othanhthuy

othanhthuy Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà em cũng có 1 con than.người ta dút từ bé lên.no hót khá tốt.nhưng 1 ngón chân của no bị gẫy hay sao ấy.nó bi vẹo 1 góc 90 so với bình thường.em đinh "bẻ" lại va bó (như bó bột) liệu co được ko ạ??mọi người giúp em với!!!thanks

6. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Nó đã bị như thía thì kệ nó thui em ơi.Chủ yếu là giọng hót của nó chứ cái ngón chân bé tẹo thía cũng chẳng ai để ý lắm đâu:D Tay chân người bẻ ra bó lại còn khó chứ đừng nói đến chân chim bằng cái que tăm thế búng cái cũng gẫy rùi con đâu:p

7. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chúc mừng gia chủ :applause: :applause: :applause: , con chim đẹp đấy không biết mồm miệng thế nào nữa.

Tiện đây cũng khoe khoang tý :laughing: , tôi cũng có con chim giống như thế nhưng đang bị cụt đuôi và cắt cánh. Nuôi được 3 tháng rồi, đang thuần :laughing: . Định hỏi các bác xem có nên cho nó đổ lông trái mùa luôn hay cứ để tự nhiên. Nếu muốn nó thay lông luôn thì nên thúc cái gì các bác, nhìn cái đuôi cụt buồn cười quá. Giờ mình lại gần thì nó vẫn nhảy nhiều nhưng cho tắm cái là nhảy sang luôn, kể cả mình ngồi ngay cạnh, hy vọng là chóng thuần.

Video em nó tắm đây ạ, quay bằng điện thoại, không biết có ổn không :laughing:
    <embed src="http://img532.imageshack.us/flvplayer.swf?f=T1115113635tz2" width="352" height="308" type="application/x-shockwave-flash"/><br/><a href="http://www.imageshack.us/">[Upload your own video]</a>

8. othanhthuy

othanhthuy Member

Thích đã nhận:
    0
    vâng.tiếc nhà em ko có máy ảnh,ko em chụp máy con chim nhà em lên cho a e nhận xét.:D ! em van còn nhỏ tuổi,thích nuôi chim nhưng kinh nghiệm ko nhiều!mong a e giúp cho!!thanks a e nhiều nhiều:-*

9. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    con chim trong bài "ảnh chòe than" cũng là con này do lần đầu tập post ảnh lên được mà không biết lên post lại thành ra 2 lần còn tên haihp hay haivanhp đều là tôi cả các bác thông cản nhé

10. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    1 con chim bị hư móng ( mất móng) nó sẽ mất đi 30% giá trị của con chim đó bạn à, chim hót hay đã tốt nhưng nếu ngoại hình đẹp thì càng có giá trị. tôi nói như thế cũng mong các bạn mới trong 4r của chúng ta ra ngoài ko bị người khác gạt chứ ko có ý gì khác đâu

11. ly the kiet

Thích đã nhận:
    24
    anh mới tập chơi mà đã có con mắt tinh đời thật , chú em này dáng đẹp, chân cao, mỏ thẳng, về ngoại hình thì ko cần bàn bạc thêm chỉ còn mỗi thời gian tới nữa là nuôi cho căng rồi đi dợt thử xem thế nào nữa thôi

botuoi thích bài này.
  12. othanhthuy

othanhthuy Member

Thích đã nhận:
    0
    thế theo anh liệu chân nó co thể chữa được ko ạ?ve ngoại hình thi con đó khá đẹp.hót cũng khá ghê :D nhưng bị mỗi cái chân.:crying: khổ thế !mùa này con nhà em vãn hót xổng.em cũng thấy thích nó.nếu bác nào co cách chữa khỏi chân cho em nó chỉ giúp em với.em cam ơn trước!!!

13. ly the kiet

Thích đã nhận:
    24
    nói thật bạn đừng buồn chân em nó như thế thì ko thể chữa trị được đâu, nếu bạn thích thì cứ nuôi thoải mái ko có vấn đề gì cả( ý thích cá nhân mà) miễn sao em nó chịu hót là ok rồi. chúc bạn vui